ACCORD HATCHBACK "87 AUTO 5 SP.

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย barague, 29 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. barague

barague Guest

0
    0
    0
    เมื่อช่วงสายๆได้มีโอกาสไปเดินห้างและแวะไปที่ร้านขายหนังสือเลยเปิดอ่าน มี FMM ฉบับเดือนมกราคมเล่มล่า หน้า 60-63 คอลัมน์ RETROACT ได้พูดถึงรถ honda ที่หายากมากๆรุ่นนึง คือ ACCORD HATCHBACK ปี 87 AUTO 5 SPEED ไฟ pop-up เจ้าของคือ คุณธนันท์รัฐ ภาดรกิติศักดิ์ เป็นผู้ปลุกปั้น เครื่องเป็นรุ่น A 20 A 3 4 สูบ 1,955 C.C. 120 แรงม้า US SPECT จ่ายน้ำมันด้วยระบบหัวฉีด PGM-F1 ใครสนจัยไปหาซื้ออ่านได้แล้วตอนนี้ คนเขียนเค้าเขียนรุ่นนี้ได้ละเอียดดีพอสมควร P'NONG ถ้าว่างๆติดต่อไปที่สำนักพิมพ์ยานยนต์ในส่วนของ FMM ดูเผื่อเค้าอาจจะหาเบอร์โทร.เจ้าของรถให้ จะได้ดึงมาอยู่ในกลุ่มเรางัยถ้าได้นี่แหล่มเลยนะขอบอก เพราะรถมันหายากจริงๆ ส่วนตัวเครื่องน่าจะแลกเปลี่ยนความรู้กันได้ เพราะในกลุ่มใช้รุ่นนี้เยอะไม่ใช่รึ.

2. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    โห....อยากเห็นๆ เคยเห็นแปลกๆแต่ CRX 88 Pop-up และ Accord 90 Vagon รถรุ่นเราไม่เคยเห็น ขอบคุณครับ จะไปเปิดหาดู

3. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    อยากอ่านมาก ๆ คับ ถ้าเพื่อนสมาชิกท่านใด ไม่มีอารายทำช่วงปีใหม่

ลองหาซื้อมาสักเล่ม จัดการ SCAN แล้วมาโพสให้ท่านอื่นได้รับชมกันบ้างนะคับ

เพราะ ส่วนตัว ( ห้าม ซื้อ ขาย เข้า บ้าน ) .......... เหอ ๆๆๆๆๆๆๆๆ

4. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38

ผมไปเปิดดูไม่เห็นเจอเลยอะ ไอ้หนังสือ FHM เนี่ย

5. +-NUTtY-+

+-NUTtY-+ New Member Member

92
    2
    0

FMM ไม่ใช่FHM พี่น้องคิดแต่เรื่องแบบเนี้ยๆๆ:banghead::banghead::banghead::banghead:

6. barague

0
    0
    0
    หนังสือ FMM คับ ชอบเลี้ยวผิดไปฝั่งโน้นอยู่เรื่อยเลยนะ สงสัยคนต้องไปตั้ง 0 ใหม่ซะล่ะมั้งคับ P'NONG ว่าแต่อย่าเพิ่งบอกเรื่องผมนะว่าเป็นคัย N'PIPE ถามในกระทู้เอาไว้ถ้าไม่บอกจะถูกตี.

7. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38

พี่ป๋องเอาอะไรมาปิดปากผมไว้อะ...................ไม่ยอมไม่ยอม

8. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    ท่านเลขาฯ ชอบเลี้ยวผิดอย่างนี้ล่ะคับ

9. barague

0
    0
    0
    นั่นหลุดออกมาแล้วงัยล่ะ หมดหนุกเลยเรา ป่านนี้n'pipe เค้าคงรู้แล้วมั้ง เฮ้อๆๆๆๆๆๆๆ

10. barague

0
    0
    0
    นั่นซินะ! แล้วรถท่านประธานเอ้ วิ่งด้ายหรือยังคับ.

11. nong_acc88

4,280
    13
    38
    รถสวยมากเลยครับคุณโอ

12. เต้าฮวย TUNING

เต้าฮวย TUNING New Member Member

120
    1
    0
    สวยๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้