โช้คอัพหน้า ซื้อเซียงกง หรือซ่อมดีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mainees, 7 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    B14 ปี 96 โช้คอัพหน้า เริ่มดังนิดๆ คล้ายลูกหมากหลวม แต่ผมพึ่งไปเช็คและทำช่วงล่างหน้าเมื่อ มีค.55 ก็เลยสงสัยโช้คอัพ (วิ่งทางเรียบ ช้าๆ บางทีดังบ้าง ไม่ดังบ้าง) ทีนี้เลยตัดสินใจไม่ถูกระหว่าง เซียงกง กับ ซ่อม อันไหนเพื่อนๆว่าน่าจะดีกว่า ถ้าซ่อมก็คิดว่าไป mo'eye แถว พุทธมณฑลสาย 4 (เพราะผมอยู่แถวบางบัวทอง) ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ

2. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    เข้ามารอเก็บข้อมูลครับ รอท่านต่อไปมาตอบ

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เพิ่มนิดหน่อยเบิกใหม่โช๊คแก๊ส KYB ใช้ยาวๆไม่มีปวดหัวครับ :)

4. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    ตามนั้นคับ เบิกใหม่ แบบไหนก็แล้วแต่งบ แต่ถ้าของเซียงกงก็วัดดวงเอา เจอของดีก็ดีไป ถ้าเจอที่มันใกล้เสีย ใช้อีกแปบนึงก็ต้องเปลี่ยนอีก ส่วนไปซ่อม ก็วัดดวงอีก และมักจะไม่จบกันเป็นส่วนใหญ่คับ

แต่ถ้าจำเป็นจริงๆ ผมเลือกวัดดวงกับเซียงกงดีกว่า เพราะซ่อมมาแต่ละร้าน ไม่เคยจบเลยคับ ใช้ได้ไม่กี่วัน เจ๊ง

5. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ถ้างบเยอะก็เบิกใหม่ตามพี่ๆด้านบนครับ แต่ถ้างบน้อยก็ซ่อมเอาก็ได้ครับถ้าซื้อของเชียงกงมาผมว่าก็ต้องซ่อมก่อนอยู่ดีครับแถวต้องเสียตังสองต่อด้วยครับ ถ้าจะซ่อมแบบอัดน้ำมันใหม่ผมแนะนำร้านแถววัดขวัญเมือง บางใหญ่ครับ ทางร้านเค้ารับประกันให้6เดือนครับ ผมก็ไปทำที่ร้านนี้ครับงานผมว่าก็ใช่ได้นะครับกับเงินที่เสียไปแค่คู่ละ1000บาทครับ

6. mainees

253
    7
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำครับ วันนี้ลองโทรถาม BHL Autopart โช้ค Monroe Reflex คู่หน้า (5,000) + ค่าเปลี่ยน + ตั้งศูนย์ = 5,500 ยังไม่รู้ KYB ใหม่นอกศูนย์จะเท่าไหร่

7. mainees

253
    7
    0
    ว่าแต่มีใครเคยเข้า บางบัวทองโช้คอัพ ใกล้แยกบางพลู บางบัวทองไม๊ครับ

8. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    มารอเอาใจช่วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้