สอบถามเรื่องรอบเดินเบาไม่นิ่งครับ B14 ปี2000

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย กันตภณ, 5 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมพึ่งได้รถมาสักเดือนหนึ่งเห็นจะได้ครับ เป็น B14 ปี2000 AUTO แก๊สหัวฉีด
    มันมีอาการคือตอนเช้าๆ หรือเครื่องเย็น เวลาสตาจ (น้ำมัน) เครื่องรอบติดง่ายแต่รอบเดินเบาไม่ค่อยได้เลย เครื่องจะดับตลอด ต้องกดคันเร่งข้างไว้สักพักจนกว่าความร้อนเริ่มขึ้นถึงจะพอเดินเบาได้ แต่ก็มีสะดุดอยู่บ้าง แต่พอเครื่องร้อนแล้วปกติครับ ที่ผมเช็คแล้วและเปลี่ยนแล้วคือ ปั้มเชื้อเพลิงในถังน้ำมันเปลี่ยนเอาของเก่าเชียงกงมาใส่ (ดีขึ้นมานิดหน่อย) ให้ช่างเช็คหัวฉีดแล้วไม่เป็นไร ส่วนแอร์โพเนี่ยก็ให้ช่างดูแล้วไม่เสีย ผมมีคำถามดังนี้ครับ
    1. b14 ตัวนี้มีตัวตั้งรอบเดินเบาไหมครับ
    2. ถ้าถอดปีกผีเสื้อมาล้างอาการจะดีขึ้นไหม
    รบกวนพี่ๆ ที่ชำนาญ B14 ชี้แนะให้ด้วยครับ

1. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ตอบ ข้อ1. มีค้าบ ข้อ2.ลองล้างดูค้าบ:)

2. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ
    ตามกระทู้ข้างบนเลยครับ ขอเพิ่มระบบไฟพวกสายและปลั๊กหัวเทียนอย่าให้มีแตกร้าวหรือมีไฟรั่วกระโดด และอย่าลืมดูในเบ้าหัวเทียนอย่าให้มีน้ำมันเครื่องรั่วเข้ามาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้