เรื่องจานจ่ายของ 4a 20v ครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย tazzmail, 13 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tazzmail

tazzmail New Member Member

8
    0
    0
    ถ้าจะวาง 20v ต้องทุบห้องเครื่องเพื่อหลบจานจ่าย อย่างเดียวเลยเหรอครับ มีวิธีอื่นหรือเปล่าครับ แล้วถ้าไม่ทุบ ปล่อยไว้แบบนั้นจะเป็นอะไรหรือเปล่าครับ

2. artoo

artoo New Member Member

87
    0
    0
    มีชุดกลับ จานจ่ายขายครับ ของ 4a20valve

3. pecx86

pecx86 New Member Member

60
    0
    0
    ที่มันไม่พอไงครับ เครื่อง 20 วาว มันออกแบบมาใส่ขับหน้า จานจ่ายมันเลย ติดอยู่กะปลาย แคมอ่ะครับ รถขับหน้าเครื่องวางขวาง จานจ่ายไม่ไปชนกับอะไร พอเอามาวางขับหลัง จานจ่ายมันก็ไปชนกับ firewall ซิครับ มัน ใส่เครื่องไปไม่ได้ไงครับ มันติด ทำง่ายๆ เค้าก็เลย ทุบห้องเครื่อง ครับ วิธีอื่นก็มี
    ชุดย้ายจานจ่ายมาข้างหน้าก็ ซื้อที่ คุณ attoo ครับ เนียน แบบ หนังสือญี่ปุ่นเลย
    นอกจากชุดย้ายจายจ่านแล้วก็มี ชุดไฟ MDI อ่ะครับ ของ ULTRA หลายตังอยู่ ชุดไฟชุดนี้ ไม่ต้องใช้จานจ่ายครับ มีที่ปิด และก็ตัว เซนเซอ บอกรอบแคม อ่ะครับ มีชุด คอยแยก ต่างหาก แล้วก็มีกล่องควบคุมการ จุดระเบิดครับ

อีกวิธีก็นี่เลยครับ พวก กล่องจูนได้ แบบ ดีๆ หน่อย มีเซนเซอวัดรอบจาก ข้อเหวี่ยง ตั้งองศาจุดระเบิดกันในกล่องเลยครับ หลายตังล่ะครับ

ปล. นอกจากย้ายจานจ่ายล่ะก็ ต้องแปลง ทางน้ำด้วยนะครับ 20วาว กะ 16 วาว ออกคนละทางกันครับ เดินทางน้ำอ้อมมาก็ได้ครับ ทุบตัวถังนิดหน่อย เพราะได้ ก้อนที่ใส่ วาวน้ำใหญ่เหลือเกินครับ

4. บอสระออย

บอสระออย New Member Member

22
    0
    0
    มีเครื่องตังไหนที่ไม่ต้องทุบห้องเครื่องบ้างครับ
    แต่มีความเรง และประหยัด
    ไม่ยุ่งยากในการวาง(จบง่ายอ่ะครับ)

5. บอสระออย

22
    0
    0
    มีเครื่องตังไหนที่ไม่ต้องทุบห้องเครื่องบ้างครับ
    ไม่ยุ่งยากในการวาง(จบง่ายอ่ะครับ)

6. บอสระออย

22
    0
    0
    :confused:มีเครื่องตังไหนที่ไม่ต้องทุบห้องเครื่องบ้างครับ
    ไม่ยุ่งยากในการวาง(จบง่ายอ่ะ
    :D:)ครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้