ขอคำแนะนำครับ ระหว่าง Volvo 940 วาง j กับ Sunny B14 ปี 99-00

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย BHMAN, 20 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BHMAN

BHMAN New Member Member

7
    0
    0

Volvo 940 วาง j แล้ว รถประมาณปี 93-95

Sunny B14 รถปี 99-00

Sunny ได้รถปีใหม่กว่า หน้าตาดูทันสมัยกว่า แต่ Volvo ก็หน้าตาดูเคร่งขรึมดี (ผมชอบ) ราคาถูกกว่าซันนี่ด้วย (ราว 3-5 หมื่น แล้วแต่คัน)

ผมชอบทั้งคู่เลยครับดีคนละอย่าง ซื้อแล้วจะเอามาติดGAS

ขอความเห็นเพื่อนๆว่ารุ่นไหนดีกว่ากัน ในด้านสมรรถนะ - ด้านปัญหาจุกจิกของตัวรถ - ด้านราคาอะไหล่

ช่วยฟันธงหน่อยครับ คันไหนดี

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    b14 ตัวไฟท้ายแยกแดงส้ม

[​IMG][​IMG]

หรือ ตัวไฟท้ายแยกขาวแดงครับ

[​IMG][​IMG]

3. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ถ้าเป็น ผมนะครับ ผมเลือก วอลโว่

4. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ชอบรถ ตัวถังใหญ่ โอ่อ่า แข็งแรง หรือป่าวคับ

5. BHMAN

7
    0
    0

ตัวไฟท้ายขาวแดงครับ ในรูปล่างใช่เลย กับอีกโฉมคือโฉมถัดมาที่ไฟท้าย 3 ชั้น แดง ขาว แดง อ่ะครับ เล็งไว้ 2 โฉมนี้

6. BHMAN

7
    0
    0
    ชอบครับ ผมชอบรถใหญ่ๆ ใจผมแอบมาทางวอลโว่ แต่ก็ลังเลกับความใหม่กว่าของ B14 แถมเป็นรถตลาดกว่าด้วย

7. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    (ความคิดเห็นผมนะ) ^^ งบในกระเป๋ามีประมาณชนาดไหนครับ ถ้างบเยอะไม่จำกัด เล่นยุโรปทำครบๆจบแล้วมันก็ได้ความรู้สึกที่ดีในหลายๆด้าน แต่ถ้ามีงบประมาณหนึ่งรถญี่ปุ่นมันก็จบง่ายกว่า ของเล่นก็เยอะ ราคาไม่สูงจนเกินไป (ในสเตปเท่าๆกัน) ^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กันยายน 2012
  8. BHMAN

7
    0
    0
    ผมก็หวั่นๆรถยุโรปอยู่เหมือนกันครับ แต่ได้ยินมาว่า 940 อะไหล่เยอะ ไม่แพงมาก ของเซียงกงมี ผมเลยสนใจครับ แต่ B14 ก็คงง่ายกว่าและถูกกว่าแน่ๆในเรื่องอะไหล่ แต่ 2 คัน ก็มีส่วนต่างของราคารถอยู่ 3-5 หมื่น เฉลี่ยว่า 4 หมื่น ถ้าโยกงบตรงนี้มาเป็นงบซ่อม คิดแล้วจะพอดีกันมั้ย หรือยังไง 940 ก็แพงกว่าอยู่ ตรงนี้ผมคิดหนักเลยครับๆๆ

9. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ุชอบ sunny คับ ^^

10. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    ชับมาแล้วทั้งสองอย่างครับ ส่วนตัว ผมเป็นคนขับรถอยู่ช่วงความเร็ว 100-120 วอลโว่ วางเจ ขับดี กว่าเยอะครับเรื่องความนิ่ง ความเงียบของลมที่ผ่านตัวรถไป(เอารถที่สภาพใช้รักษาพอกันนะครับ)

เรื่องสิ้นเปลือง ผมว่าพอกันนะครับ เพราะ เจก็เครื่องญี่ปุ่นเหมือนกัน อยู่ที่ว่าได้รถที่ได้มาเก็บมาแล้วเยอะหรือยัง หรือ ยังหมกไว้ซ่อมอีกเยอะ

และสุดท้ายผมยังเชื่อมั่นเหล็กของวอลโว่ครับ เวลาเกิดอุบัติเหตุทำให้ผมรอดมาได้ ^^ ที่เหลือตามดุลพินิจของพี่ครับ

11. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    ผมก็หวั่นๆรถยุโรปอยู่เหมือนกันครับ แต่ได้ยินมาว่า 940 อะไหล่เยอะ ไม่แพงมาก ของเซียงกงมี ผมเลยสนใจครับ แต่ B14 ก็คงง่ายกว่าและถูกกว่าแน่ๆในเรื่องอะไหล่ แต่ 2 คัน ก็มีส่วนต่างของราคารถอยู่ 3-5 หมื่น เฉลี่ยว่า 4 หมื่น ถ้าโยกงบตรงนี้มาเป็นงบซ่อม คิดแล้วจะพอดีกันมั้ย หรือยังไง 940 ก็แพงกว่าอยู่ ตรงนี้ผมคิดหนักเลยครับๆๆ

อืมมมมม..............ผมว่าเหมือนจะมีคำตอบอยู่นะ

แต่ส่วนตัวนะ volvo

12. ITD

ITD New Member Member

2
    0
    0
    เรารู้นายขับB14 แม๊ก5ก้านยางซี่รี่40มาก่อน hahahahaaa

ส่วนตัวผมVolvoค้าบ

13. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    แหม่ ^^"
    เพิ่งรุ้ตัวว่ามีแฟนคลับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้