มานั่งคิดเล่นๆสงสัยมานานเรื่องเบาะ Recaro SPG สามมงกุฎ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ANTILAG, 25 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    นั่งอ่านพวกกนะทู้ขายของไปเพลินๆ ฉุดคิดมาได้ว่า ไอเบาะ recaro SPG สามมงกุฎเนี่ย เห็นมีขาย มีใส่กันเยอะแยะ

แต่ผมไม่เคยเห็นร้านหรือโรงงานหรืออะไรก็แล้วแต่ตัวเป็นๆของ สามมงกุฎเลย กระทู้ขายส่วนมากก็จะเป็นมือสอง

เอาละสิ ถ้าสมมุติอยากได้ขึ้นมาเราจะไปหาซื้อที่ไหนหว่า แล้วมาคิดในแง่ของผู้บริโภค ที่ขายๆเป็นมือสองนี้ สามมงกุฎจริงหรือป่าว

แต่ที่ผมสงสัยคือ ที่ตั้งของร้านหรือโรงงานสามมงกุฎ อยู่ที่ไหนอะครับ เคยมีคนถามผมหลายคน ตอบไม่เคยได้เลย

2. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    น่าจะอยู่ถนนครีนครินทร์ ใกล้ๆแยกอ่อนนุชนะครับ

ANTILAG ถูกใจสิ่งนี้
  3. yakuza a31

yakuza a31 New Member Member

128
    4
    0
    มาร์คเอารถไปทำที่อู่กานต์ใช่มั้ยพี่ก็เอารถไปทำอยู่

4. ANTILAG

1,268
    31
    0
    ครับ ใช่ครับพี่

5. Horse-Man

Horse-Man New Member Member

22
    1
    0
    ผมซื้อมือ 1 เลยครับ แต่เป็นร้านนอกเอามาขาย :)

6. NeawVtec

NeawVtec New Member Member

73
    3
    0
    โรงงานอยู่ ซอยเฉลิมพระเกียรติเท่าไหร่ไม่แน่ใจ แถวๆสวนหลวง ร.9 ซอยที่ทะลุออกม.ราม 2 ได้
    ส่วนข้อมูลที่แน่ชัดวันที่ 14-15 กันยานี้ งานsuper car ที่สนามพีระ ถ้าได้เจอ อาเปาะ(กีรเกียรติ) จะถามมาตอบให้ครับ

7. โรงงานสามมงกุฏยังไม่เคยไปเหมือนกันครับ
    แต่เคยถามร้านเจ๊ ที่ลาดปลาเค้าเขาบอกตามพิกัดที่คุณ NeawVtec บอกไว้ด้านบนเลยครับ

8. l3oiml3uj

l3oiml3uj New Member Member

4
    1
    0
    อยู่ในซอย เฉลิมพระเกียรติ ร.9 ซอย 28 ครับถ้าเข้าทาง สวนหลวง ตรงเข้าไปเรื่อยๆประมาณ 800 เมตรอยู่สายมือจะเห็นโรงงานเขียวๆ

9. ANTILAG

1,268
    31
    0
    ขอบคุณมากๆ ทุกความเห็นครับ เป็นประโยชน์มากครับ

10. ANTILAG

1,268
    31
    0
    วันนี้ว่างไปดูมา เค้าย้ายแล้วนะครับไม่ได้อยู่ที่เดิมแล้ว เห็นบอกว่าย้ายไปแถวปากน้ำครับ แต่ไม่ทราบพิกัดว่าอยู่ตรงไหนครับ

11. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    สามมงกุฎเรซซิ่ง ที่ตามหานั้น เค้าย้ายไปอยู่ที่ บ.สังกะสีสามมงกุฎ นานแล้ว แถวปากน้ำนั้นแหละ

แต่ทำเบาะด้วยหรือเปล่า ไม่รู้

12. aumrocky

aumrocky Member Member

63
    10
    8
    เลยช้างสามเศียรไปทางปากน้ำครับ จากช้างประมาณ 400 เมตร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้