สอบถามเรื่องเครื่องยนต์ NV VAN SGX หน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย dakkerman, 6 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dakkerman

dakkerman New Member Member

2
    0
    0
    พอดีว่าจะซื้อรถรุ่นนี้ครับ

แต่ดูเครื่องแล้วไม่ค่อยเห็นมีแบบนี้เลยอยากถามดูครับว่ามันเป็นเครื่องระบบอะไรครับ...แล้วมันดีไหม

รถที่ว่านี้ติดแก๊สแล้วLPG/แต่กระจกหลังมันแตกแล้วก็ที่ปัดน้ำฝนไม่มี(ข้างหลังนะครับ)เลยอยากถามราคาติดกระจกใหม่ด้วยครับ

พี่ๆช่วยตอบทีนะครับ/ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร

ดูรูปตามลิ้งนี้นะครับ ซื้อขายรถบ้าน รวดเร็ว.ปลอดภัย

ขอบคุณครับ

2. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    ดูจากภาพแล้ว เป็นเครื่อง SR ครับผม ระบบหัวฉีด แต่ไม่รู้ว่าเป็นเครื่อง 1800 หรือว่า 2000 (เดี๋ยวรอผู้รู้มาคอนเฟริ์มอีกที)
    ยังไงลองสอบถามกับคนขายก่อนนะครับว่า แจ้งเลขขนส่งรึยัง

ส่วนเรื่องกระจกหลัง ผมคิดว่า ซื้อเซียงกงเปลี่ยนยกบานเลย น่าจะคุ้มกว่าเปลี่ยนเฉพาะกระจกนะครับ
    แต่ก็อีกแหละ ฝาหลัง แวนนี้ก็หาค่อนข้างยากอีก ทั้งฝาหลังแวนของไทย และฝาหลังแวนที่มาจากญี่ปุ่น หายากทั้งนั้น

หรือถ้าจะเปลี่ยนแค่กระจก ผมไม่ทราบราคากระจก ส่วนปัดหลัง หารุ่นอื่นใส่ได้เยอะครับ ส่วนมากนิยมเอาของพวก ยาริส แจ๊ส มาแปลงใส่กัน
    ถ้ามีเลขเครื่องครบผมว่าราคานี้ไม่แรงมากนะครับ คือถ้าจะเอามาแต่ง ก็คงอีกยาวเลย แต่ถ้าจะเอามาใช้งานก็คงอีกไม่เยอะครับ

เดี๋ยวให้ผู้รู้มาตอบครับอีกทีนะครับ ผมตอบเท่าที่พอจะรู้ ^^

3. dakkerman

dakkerman New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณครับ...ตกลงมันไม่ใช่เครื่อง NV ใช่ไหมครับ

4. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    ไม่ใช่เครื่องเดิมครับ เครื่องเดิม จะเป็นรหัส GA16

แต่ในรูปนี้คือเครื่องรหัส SR ครับ ส่วนมากเค้าก็นิยมวางรหัส SR กันนี่แหละครับ แต่ SR มันก็มีหลายตัว หลายความจุ หลายสเปก
    รู้สึกว่าถ้าเป็นเครื่อง 1800 จะจับยัดลงได้เลยครับ บล็อกตรง
    แต่ถ้าเป็นเครื่อง 2000 ต้องแปลงหาแท่นเครื่องรุ่นอื่นมาใส่ด้วย

ราคานี้ถ้าไม่มีปัญหาอะไรกับรถ ผมว่าก็โอนะ เเต่ยังไงก็ลองหาเพื่อนหรือช่างไปดูรถด้วยกันก็ดี ว่ามันมีปัญหาอะไรบ้าง ถ้ามีจะได้เอาไว้ต่อรองราคาลงอีก :)
    อันนี้ผมแค่ยกตัวอย่างนะครับ

ลองดูครับ

5. The Kop3101

The Kop3101 New Member Member

52
    0
    0
    น่าสนคับ เรืองกระจกหลังผมมองว่าซื้อทั้งฝาคุ่มกว่าคับ
    กระจกอย่างเดียวหายากมาก ราคาพอๆกัน
    ยกฝาน่าจะไมาเกิน5พันคับ ได้ตัวนอกด้วยอีกต่างหาก

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เครื่องSR20ไอดีบน เป็นตัวพรีมิร่า ติดแก๊สระบบดูดแค่เอาไปติดกระจกหลัง ราคา79000 ไม่รีบคว้าเดี๋ยวอดนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้