เปิดเเอร์เเล้วรอบตก เเก้งัยดี

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย oyes789, 24 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oyes789

oyes789 New Member Member

40
    0
    0
    b 13 ติดเเก๊ส เครื่องคาร์บู เดินเบาค่อนข้างต่ำ พอเครื่องร้อนเปิดเเอร์ เเล้ว เครื่องสั่นมากๆๆ ต้องเร่งไว้ ทำงัยดี ครับ

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ลองตั้งรอบเดินเบาใหม่ดูอ่ะค้าบ

3. oyes789

40
    0
    0
    ใช่ตัว กระเปราะเเว๊คคั่มเเอร์หรือเปล่า ครับ

4. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    น่าจะอยู่ที่คาบูครับ ใช้ไขควงไขๆเอา

5. sasakhu

sasakhu New Member Member

1
    0
    0
    ของผมก็เป็นครับ ผมใช้ B14 ผมแก้ที่ระบบการจายไฟครับ เปลี่ยนหัวเทียน พอเปลี่ยนแล้วก็หายครับกลับมาเป็นปกติ

6. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    B14 เปลี่ยนหัวเทียนเป็นตัวไหนครับ แล้วค่าตัวเท่าไร่ครับ

7. oyes789

40
    0
    0
    เกียวกับหารปรับจูน เเก๊ส หรือไม่ ครับ

เเล้วที่ว่า ใช้ไขควงไข ตรงคาร์บู นี้ตรงไหน ครับ ผมเห็นว่าเวลา เร่งเครื่อง จะมีตัวเตะ มันง้าง ออก อะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้