ิb14 รอบค้างครับรบกวนพี่ๆที

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย St.Valentino, 24 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. St.Valentino

St.Valentino Guest

0
    0
    0
    คือ ตอนสตาร์ทใหม่ๆจะไม่เป็นครับ แต่พอขับไปซักพักใหญ่ๆ แล้วจอด รอบเดินเบาจะตีไปค้างที่เกือบ 2000 รอบครับ แต่ก็ไม่ได้เป็นทุกครั้งนะครับ แต่พักหลังชักเป็นบ่อยละครับ รบกวน กูรู ทุกคนบอกทีนะครับ (ออลืมบอกไปเป็นทั้งแก๊สและน้ำมันครับ)
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. JAMES-B14BLUE

JAMES-B14BLUE New Member Member

13
    1
    3
    หาวัดรอบเปลี่ยนใหม่เลยครับ.... หรือซ่อมดูก่อนก้อได้ ถอดแผงวงจรของวัดรอบมาเปลี่ยน Condensor ตัวที่มีอาการบวม
    และบักกรีซ้ำที่ขาของ IC ซึ่งน่าจะมี IC แค่ตัวเดียวบนแผงวงจร...
    อาการนี้ไม่ใช่เรื่องแปลกครับ..เป็นกันเยอะ รอเพื่อนๆคนอื่นมาช่วยตอบนะครับ..

3. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    ถ้ารอบเดินเบาไปที่ 2,000 จริง อีก 1 ผู้ต้องหาก็ยาง O-ring ที่หัวตัวชดเชยรอบเดินเบาขาดล่ะครับ ลองเช็คดู เพราะรถผม กับของคนรู้จักกัน เป็นเหมือนกัน ไปหาซื้อเทียบใส่แล้วหายเหลือเดินเบาไม่ถึง 1,000 รอบ

4. St.Valentino

0
    0
    0
    ขอบคุณคราบ ตามที่ สองท่านตอบผมจาไปลองดูก่อนนะครับ ขอบคุงมากครับ ได้ผลอย่างไรจากลับมารายงาน

5. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ
    ตามกระทู้ข้างบนไปครับ ฝากเพิ่มเติมตรวจสอบสายคันเร่งค้าง กับท่อแวคคัมต่างๆที่ต่อกับท่อร่วมไอดี ว่ามีแตกร้าวรั่วซึมหรือปล่าวครับ
    ขอบคุณครับ

6. St.Valentino

0
    0
    0
    ขอบคุณอีกหนึ่งคำแนะนำครับ

ขอบคุณอีกหนึ่งคำแนะนำครับ

7. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    เป็นกันหลายคันครับ
    อย่างของผมอาการเบื้องต้นก็คล้ายๆกับที่กล่าวกันมา
    แต่ผ่านไปรอบก็จะไม่นิ่ง ผ่านไปก็ไปค้างไม่ยอมลง ไม่กระดิก

หาของมือสองใส่แทนเลยครับ พันกว่าบาท
    ซ่อมไม่แน่เดี๋ยวก็ไป

8. ดูสายคันเร่งด้วยนะครับ..เปื่อยป่าว..

9. St.Valentino

0
    0
    0
    ขอบคุณอีกหลายคำแนะนำนะครับ กำลังวิ้งหาของครั ขอบคุงคราบ ได้ไงจามารายงานผม พี่ๆนะครับ

10. ZeRbeLuZ

ZeRbeLuZ New Member Member

50
    0
    0
  11. oyes789

oyes789 New Member Member

40
    0
    0
    รอบค้าง หรือสายคันเร่ง ค้าง
    ของผมเป็นบ่อย (เมื่อก่อนนะ) ขับๆอยู่เบรคไม่อยู่ เลย ต้องกดครัชตาม ไล่ไปไล่มาเจอ สายคันเร่งค้าง เพราะสายเก่า เเตกปลอกตรงปลายระหว่างคันเร่งกับ ตัวถัง

ซื้อใหม่ของเทียม B13 คาร์บูร 280 บาท /เส้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้