[สถ.]Shock up ราคาเบาๆ นิ่มๆ ไม่เน้นหนึบ เน้นใช้งานนุ่มๆ+เตี้ยนิดๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Tranuki, 22 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tranuki

Tranuki New Member Member

50
    1
    0
    ่ตามหัวข้อเลยครับ สอบถาม Shock up ราคาเบาๆ สัก หมื่นกว่าๆ แต่ขอความสามารถนิ่มๆ ไม่เน้นหนึบ เพราะไม่ได้ขับแข่งกับใคร และไม่ได้ขับเร็วมาก

ปล. ตอนนี้ใช้โช๊คเดิม+สปิงโหลดH&R

----------------------------------------
    ขอบคุณครับ
    พัชร B14

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    ก็โช๊ค ทั่ว ๆ ไป จับ คู่ สปริงแต่ง ก็ได้นะ
    แต่ถ้าจับคู่แบบนี้ แข็งไม่แข็ง ก็อยู่ที่เลือก ยี่ห้อสปริงละ :D

3. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    มอนโร+h&r เคยใช้มาดีในระดับนึงเลยคร้าบบบบ

4. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ตามข้างบนครับ ผมก็ใช้ชุดนี้เลย

5. Tranuki

50
    1
    0
    1.นิ่มกว่า โช๊คเดิม+สปิงH&R รึเปล่าครับ เพราะที่ใช้อยู่เด้งมาก ขึ้นคอสะพานที "ตึงๆๆ" ตัวหนอนยังรูดไม่ได้เลยครับสั่นทั้งคัน ตกหลุมอย่าให้พูดเหมือนรถเหวเลยครับ
    2.ส่วน Shock Up แต่ง เช่น Daiyama,TeinSS ให้ความรู้สึกยังไงเวลาขึ้นคอสะพาน ตกหลุม ผ่านตัวหนอน (่ผมใช้ล้อขอบ 17 ยาง 45)
    **มิตติ้งคราวหน้าผมจะขอไปทดลองนั่งรถของเพื่อนสมาชิกที่เปลี่ยนโช๊คแต่ละสำนักได้ไหมครับ**

ปล. สงสารรถครับ แต่อยากให้ความเตี้ยยังคงอยู่

6. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

เชิญครับ ยินดีมาก :)

7. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38

นี่แหละครับ มามิตติ้ง มาพบปะพูดคุยกัน ในทุกๆเรื่อง ในรถนุ่นของเราๆ นี่แหละครับ ช่วยกันได้เยอะครับ

8. Tranuki

50
    1
    0
    คุณ เอ็กซ์เอ็กซ์อาท ใจดีสุดๆ

คุณ อเบเดเฮ้ ขอบคุณครับ

พอดีไปอ่านหัวข้อ สตูดิโอB14 มาครับ มันนิ่มขนาดนั้นจริงหรอครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 สิงหาคม 2012
  9. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tranuki อ่านกระทู้
    **มิตติ้งคราวหน้าผมจะขอไปทดลองนั่งรถของเพื่อนสมาชิกที่เปลี่ยนโช๊คแต่ละสำนักได้ไหมครับ**

นั้งคันนี้ระวังลงไม่ไหวนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้