สูตร แอร์ เย็นขึ้น ??

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 11 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีผมลองทำอย่างในรูปครับ

แต่ผมรู้สึกว่ามันเย็นขึ้น และคอมตัดบ่อยทำงานน้อยลง

เลยอยากถามว่า มันเกี่ยวกันไหม หรือคิดไปเอง แล้วมันมีผลเสียไหมครับ เลยเอามาแชร์ๆกัน

วิธีทำ ใช้ท่อหุ่มแอร์บ้าน ขนาดให้มันใหญ่กว่าแล้วหุ่มได้หลวมๆหรือพอดี ของผมหลวมๆ แล้วใช้แทบกาวพัน ตามจุดให้มันไม่เคลื่อน แล้วใช้แทบกาวปิดตามแนวยาวที่ตัด
    หุ่มจากสุดหัวมาท้ายเลยครับ ตามรูป

1. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ทำแบบนี้ ช่วยได้เยอะ ครับ ความร้อนไม่เข้า ผมก็ทำอยู่ เย็นขึ้น

2. ช่วงเย็น 5-6 โมง ผมเปิดปุ่ม 1 และความเย็นขีดแรกของสีฟ้า หนาวเลยครับ แจ่มมากๆ

3. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    อืมมมม... ขอบคุณมากครับ ต้องลองบ้างแล้ว...แต่ของผมตั้งแต่ตัด ฮีทเตอร์ออก ก็เย็นมากแล้วนะเนี่ย แต่อันนี้ยังไม่ได้ลอง ผมตัดฮีทเตอร์เสียอย่างเวลาอยากจะเบาแอร์มันไม่ได้ครับ ขับกลางคืนหรือตอนฝนตกหนาวมากครับ ต้องปิด-เปิด AC ถึงจะช่วยได้ ถ้าหุ้มยางอันนี้สงสัยต้องใส่เสื้อหนาวขับรถซะแล้ว 555+

4. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    ลองมั่งอยากหนาว เหนื่อยแตกมาหลายวันละ

5. shetos01

shetos01 New Member Member

10
    0
    0
    มีคนทำแล้วได้ผล ต้องลองบ้างแล้วล่ะครับ

6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ของผมอดทำแล้ว...ท่อแอร์อันนี้มันหายไป....แงแงแง

7. แอร์มันมีท่อร้อน กับเย็น ที่หุ่มมันท่อเย็น ถ้าท่อเย็นหาย แล้วมันทำงานไงอะครับ - -''

8. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ผมก็ทำแล้ว เย็นขึ้นจริงๆ

9. ittiphol

ittiphol Member Member

83
    0
    6
    ผมโพสไว้ไม่ได้สมัคร ตอนนี้สมัครแล้วครับ ฝากตัวด้วยครับ หิๆ

10. pkea

pkea New Member Member

54
    0
    0
    ผมใช้แบบเทปครับมีกาวในตัวนิ่มๆเหมือนกันมันขายเป็นม้วนๆตามร้านขายท่อยาง

11. เอ็มPNK

เอ็มPNK Guest

0
    0
    0
    ผมจะลองไปทำบ้างนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้