อยากเปลื่ยนเครื่อง B14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย songwut, 21 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. songwut

songwut New Member Member

3
    0
    0
    อยากเปลื่ยนเครื่อง B14 รุ่น 1,600 ปี 2000 ใช้เครื่องตัวไหนดี ถ้าใช้เครื่องของ Neo ใส่ใด้ไหม:sad::sad::p:p:p

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
  3. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ตามข้างบนไปครับ

- - - Updated - - -

ตามข้างบนไปครับ

4. B4

B4 New Member Member

2
    0
    0
    วางตัวนี้ไหมครับ

- - - Updated - - -

วางตัวนี้ไหมครับ

5. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    งามแท้

6. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    วางใหม่ตัวไหนก็ดีครับ เราชอบ เราใช้รถยังงัย งบจะใช้ได้ซักเท่าไร ค่อย ๆ ลองพินิจดูให้ดีครับค่อยตัดสินใจว่าจะวางใหม่หรือไม่ ถ้าวางแน่แนอน ก็ค่อยไล่หาเครื่องที่เราคิดว่าหรือมั่นใจว่าเราจะพอใจ แต่พี่น้องเราส่วนใหญ่ที่วางเครื่องกันมาก็ SR ผมก็วาง 20 VE NEO VVL เกียร์เล็กธรรมดาลิมิเต็ด เหตุผลที่วางก็ชอบที่จะทำ ใช้รถทุกวัน ๆ ละมากกิโล มีความสุขทุกครั้งที่มองไปที่รถเรา และมั่นใจทุกครั้งที่บิดกุญแจสตาร์ตแล้วพาเจ้าลูกชายออกโลดแล่นไปตามภาระงาน อ่านกระทู้ที่วางเครื่องกันหลาย ๆ ความเห็นท่านที่วางเครื่องได้แชร์ไว้น่ะครับ เป็นข้อมูลที่หาจากที่อื่นยาก ผมว่าชุมชนนี้แล่ะเป็นศูนย์รวมแห่งองค์ความรู้เรื่องนี้เลย พร้อมกับความเอื้ออาทรและมิตรภาพ ขอให้มีความสุขกับสิ่งที่จะทำครับ

7. songwut

songwut New Member Member

3
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ ...... ช่างกำลังรื้อ จะ Overhaul แบบเต็มสูบ อะไหล่เก่า ฺB 14 เครื่อง1600 กล่องECU เกียร์ ไดร์สตาร์ท จานจ่าย เเอร์โฟร์ ฯลฯ
    ใครต้องการใว้เปลี่ยนเป็นอะไหล่ ราคา กันเอง 081-9949160

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้