พวงมาลัยเดิมๆสีเทา B14 สีมันซีด มีวิธีแก้ไขไหม

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ZeRbeLuZ, 21 สิงหาคม 2012

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZeRbeLuZ

ZeRbeLuZ New Member Member

50
    0
    0
    พวงเดิมๆสีเทา B14 ท้ายยาว ปี 97 สีซีดมาก อยากหาวิธีแก้ไข ทั้งพวงนะคับ ตรงวงที่จับและตรงแตรด้วย และถ้าทำให้เปนสีดำได้ด้วยจะดีมากๆ เพื่อนๆท่านใหนพอจะแนะนำได้บ้าง หรือแนะนำร้านที่รับทำหรือแก้ไข ไม่อยากหุ้มคับ จับไม่ถนัด หรือถ้ามีของรุ่นอื่นในรถ Nissan เดิมๆ เฉพาะสีดำสภาพดีๆ ไม่ซีดไม่ลอก ที่ใส่ด้วยกันได้ เสนอและลงรูปไว้เลยคับ ด่วนๆๆนะคับ ผมอยู่แถวอ่อนนุชคับ

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ผมเคยเจอ พวกครีมที่เขาใช้ทาเปลี่ยนสีคอนโทรล ภายในรถอะครับ ไม่แน่ใจว่ามันเอามาใช้ได้ มั้ย

3. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    ถ้าตัววง พูดตรงๆก็คือต้องหุ้มเอาครับ หุ้มหนังแท้นะครับ ไม่ใช่ที่หุ้มอันละ 2 ร้อยในโลตัส

ส่วนตัวแป้นแตรเนี่ย ผมเคยเอาไปพ่นสีครับ คือเค้าจะใช้น้ำยาลอกสีเดิมออกก่อน แล้วก็พ่นสีสำหรับพ่นหนังเข้าไป ก็พอใช้ได้อยู่ครับ แต่ต้องเลือกร้านดีๆซักนิด

ค่าพ่นสีก็หลักหลายๆร้อยเหมือนกัน แต่ถ้าจะเปลี่ยนสีก็คงต้องพ่นพลาสติกตรงคอไปด้วย เดี๋ยวสีมันจะดูโดด

4. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    อีกทาง ลองหาพวงมือสอง เดิมๆ เรา สภาพดีๆ น่าจะไม่แพงมากนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้