b14 ga16 gas มีปันหาครับเครื่องเย็นแล้ว...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย fachee, 16 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fachee

fachee New Member Member

37
    0
    0
    ตอนเช้าเวลาสตาดรถ แล้วเครื่องเย็นรอบตกจนดับต้องเหยียบคันเร่งคาไว้ตลอด เป้นเพราะอะไรครับ แต่เครื่องมันก้อวอรมปกตินะครับวอรมแปบรอบตกอีกละ ต้องเหยีบคันเร่งถึงไม่ดับ พอจากนั้นก้อปกติครับขับได้พอเครื่องร้อนแล้ว ช่วยทีครับ

2. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    ขอรายละเอียดมากว่านี้หน่อยครับ เดี๋ยวมีคนมาช่วยเยอะแน่นอน
    ติดแก๊สระบบอะไร
    ตอนสตาร์ท แก๊ส หรือน้ำมัน
    แล้วเครื่องร้อนแล้วเป็นมั้ยครับ

3. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    ถ้าสตาร์ทแกสตอนเครื่องเย็นก็หม้อต้มยังไม่ร้อนครับ

4. fachee

fachee New Member Member

37
    0
    0
    สตาดน้ำมันครับ แกสหัวฉีด ag เครื่องร้อนแล้วก้อปกติเลยครับ

5. Ragdoll

Ragdoll New Member Member

25
    0
    0
    ผมเป็นบ้างบางครั้งนะ ที่เป็นส่วนมากน้ำมันในถังเหลือน้อย พอเติมน้ำมันก็หายครับ

6. pkea

pkea New Member Member

54
    0
    0
    ผมเพิ่งเป็น หลังจากเติมโซฮอลไปหน น่าจะราวๆ สองเดือน หัวฉีดดับ เลยสลับน้ำมันวิ่งก็ดีขึ้นและวื้อมาเปลี่ยนใหม่อันที่มีปัญหา ไม่กี่วัน สตาร์ทน้ำมันหนเดียวไม่ติด ต้องสองหน ไม่กี่สัปดาห์ ออกตัวดับ เร่งไม่ไม่ได้ดับเลย แกะปั้มติ้กมาดู ใหม้ มีคราบน้ำมันติดที่กรองตรงปั้ม เปลี่ยนใหม่ start ทีเดียวชึ่งเหมือนเดิม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้