วิ่งครบ ล้านกิโล แล้วคร๊าบบบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pboommy, 17 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pboommy

pboommy New Member Member

71
    1
    0
    ไม่มีอะไรครับ แค่เอารูปมาโชว์เฉยๆ ว่า รถวิ่งครบล้านกิโลเมตรแล้ว GA16DNE ครับ อึดจริงๆ :)

[​IMG][/url][/IMG]

[​IMG][/url][/IMG]

2. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ทนจิงๆ

3. samwhaha

samwhaha New Member Member

281
    8
    0
    สุดยอด เจ้าของต้องดูแลรถดีด้วย

4. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    ข้าน้อยขอคารวะ ไม่ใช่แค่ 1 จอก แต่ยกให้ทั้งไหเลย

ถ้าดูแลรถไม่ดี ตกม้าตายตั้งแต่ไม่กี่แสนกิโลแล้วแน่ๆ

5. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    สุดยอดครับ

6. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    สุดยอด รถผมยังไม่ 3 แสนก็จะพังแล้ว 55+

7. sunnyz

sunnyz New Member Member

130
    0
    0
    สุดยอดอ่ะครับ

8. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    สุดจริง อะไรจริง ที่เห็นมาแท๊กซี่แถวบ้าน 700,000 เองครับ จะให้ดีขอดูรูปห้องเครื่องด้วยครับ อยากเห็นหน้าตาตอนครบล้านเป็นยังไง

9. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    สุดยอดเลยครับ ดูแลรถยังไง เคยเปลี่ยนอะไหล่อะไรหนักๆบ้างครับ

10. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ทนดีจัง

11. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
    สุดยอดครับ

12. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    นิสสันประเทศไทย น่าจะมีรางวัลเนอะ :)

13. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    โห วิ่งจนไมล์กลับ สุดยอดอ่ะ

เครื่อง GA16DNE ที่ขึ้นชื่อว่าชอบไปก่อนด้วย ทำได้ไง :D

ว่าแต่วิ่งไปล้านโล นี่หมดค่าแก๊ส ค่าน้ำมันไปหลายล้านเลย :D

14. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    วิ่งเยอะมากเลยครับ แต่กว่าจะถึงล้าน นี่คงซ่อมไปเยอะ

15. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    สุดยอดครับ รถผมเพิ่ง แสนหน่อยๆเอง 20 ก่าปีและ อิอิ

16. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    ไป-กลับ ดาวอังคารมาแน่ๆเลย สุดยอดมากครับ .... อยากเห็นภาพห้องเครื่องที่ครบล้านจัง

17. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    ของเราวิ่งไม่เคยเกินแสนเลย เครืองไปซะก่อน

18. pboommy

71
    1
    0
    เอามาใช้จากต่อจากพ่ออีกทีครับ เคยถามว่าทำไรไปมั้ง บอกว่าเปลี่ยนแหวนไปอย่างเดียว ที่เหลือก็ซ่อมช่วงล่างตามระยะเวลา แยงหม้อน้ำ เปลี่ยนห้อมน้ำ ท่อยาง พัดลม ไดชาร์จ ไดสตาร์ท ตามอายุของมันนะครับ เซ็นเซอร์แอร์โฟว์ก็ไม่เสีย แต่ท่อน้ำที่ผ่านชุดลิ้นปีกผีเสื้อตัน ผมก็เลยซื้อชุดแอร์โฟว์ทั้งชุดมาเปลี่ยนใช้เซ็นเซอร์เดิม เซ็นเซอร์ใหม่เก็บไว้ รถเป็นแท๊กซี่เก่า แต่เป็นส่วนตัวของที่บ้านนะครับ ขับมือเดียว พ่อบอก น้ำไม่หาย น้ำมันเครื่องไม่ขาด ดูความร้อนให้ดี ใช้ไปเหอะไม่พัง ฮ่าๆๆ เดี๋ยวจะเอารูปห้องเครื่องมาลงให้ดูนะครับ

19. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    รถผมแค่ไมล์วัดรอบ ก็พังไปตอน จะสองแสนละ สุดยอดครับ

20. pboommy

71
    1
    0
    เอารูปเครื่องมาลงครับ

เครื่องเดิมๆ ติดแก๊ส กระปุกพักน้ำเหลืองอ๋อย ใช้จนเครื่องไม่ไหว ค่อยวางเครื่องใหม่ครับ ไม่ซ่อมล่ะ แต่ตอนนี้มันยังไหวอยู่ ไปเที่ยวแม่ฮ่องสอนมา สบายๆ ^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤษภาคม 2012
  21. pboommy

71
    1
    0
    สภาพรถภายนอกครับ ผมเอามาใช้ก็แค่เปลี่ยนแม๊ก เปลี่ยนโช๊ค ทำท่อ รอใส่สเกิร์ตกับกระจัง autech อยู่ ซื้อมานานแล้วยังไม่ได้เอาไปทำสีเลยครับ

22. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    นิสสัน น๊อ นิสสัน มันทนทานทายาทอะไรอย่างนี้ .... สุดยอดครับ

23. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    รถหล่อมากๆคับ

24. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    โหสุดยอด อึดถึกทนมากๆ จะรอ GA ผมครับล้านกิโลมั้ง :D :D :D

25. earthnfs

earthnfs New Member Member

78
    0
    0
    หล่อได้อีก อึดจริง ๆ ครับ

26. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เกียร์อะไรครับ นี่ ถือว่าดูแล และรักษาดีมากๆ ครับ

27. pboommy

71
    1
    0
    เกียร์ธรรมดาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้