[สอบถาม] หลอดไฟตัดหมอกกันชน Lucino

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Tranuki, 18 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tranuki

Tranuki New Member Member

50
    1
    0
    หลอดไฟตัดหมอกกันชน Lucino สามารถเปลี่ยนใช้หลอดชนิดใดแทนได้บ้าง ต้องการให้สว่างขึ้นอีก โดยไม่ต้องเพิ่ง บัลลาสต์ เฉกเช่น Xenon

ขอบคุณครับ

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    osram allseason super หลอดแบบ H3

3. Tranuki

50
    1
    0
    ถอดใส่แทนของเก่าได้เลยรึเปล่า หรือว่าต้องแปลงขั้ว

- - - Updated - - -

ถอดใส่แทนของเก่าได้เลยรึเปล่า หรือว่าต้องแปลงขั้ว

4. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    หลอดไฟด้านใน ใช้ H3 ครับ จะแบบไหนก็ตาม แต่ เราครับ ขอแค่เป็นขั้วหลอด H3 ใส่ได้แน่นอนครับ
    ส่วน คู่นอกริม เป็นหลอดเสียบ แบบ T20 ครับ

5. Tranuki

50
    1
    0
    ขอบคุณครับ

6. Tranuki

50
    1
    0
    ผมขอเรียนสอบถามอีกเรื่องครับ

หลอดไฟในโคมหน้าของ B14 ท้ายยาว เป็นแบบ Halogen ถูกต้องไหมครับ คือตอนนี้รู้สึกว่าไฟไม่ค่อยสว่างเท่าไหร่ แต่ไม่อยากเปลี่ยนไปใช้ Xenon แต่อยากใด้แสงสีขาวๆ จึงอยากให้แนะนำหลอดว่าใช้แบบไหนดีครับ แล้วรถรุ่นนี้ใช้หลอดแบบไหนได้บ้างครับ

ปล. ใช้โคมเพชรของ Depo อยู่ตอนนี้

7. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    หลอดไฟหน้ารถยนต์ Osram ที่ให้แสงสีขาว เหมือนหลอด HID (Xenon) ก็มีนะครับ

รุ่น Cool Blue Rally 5600K ให้ความสว่างมากขึ้น แต่ไม่มากครับ ไฟที่แสงยิ่งขาว หรือ เลยไปถึงฟ้า ค่า K จะมากขึ้น แต่ค่า K ยิ่งมากจะไม่สว่างครับ

หลอด H4 ของรุ่นนี้ ราคาประมาณ 1,000 กว่าบาท

8. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ถ้า OSRAM ผมเคยใช้ Night Breaker ครับ ถามว่าสว่างมั้ย สว่างกว่าหลอดเดิมๆ ชัดเจนคับจฃแสงจับผิวถนนดีมากๆ
    แต่อย่าเอาไปเทียบกับ ซีนอล นะครับ

ลองดูเทียบกันครับ

Philips X-Treme Power VS Osram Night Breaker
    http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=14250.0

อันนี้จากเส็บบ้ารเราครับ
    http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V12404362/V12404362.html

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    อีกนิดถ้าอยาก จี๊ด ๆ ก็ H3 แบบ 100watt . :D

10. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ซื้อไฟ H3 บ้านเรา คุ้นๆว่าต้องเจียร์แต่งขานิดนึง ใครเป็นเหมือนผมบ้าง

11. plane

plane New Member Member

12
    0
    0
    ผมก็เป็นครับต้องเจียรเเต่งนิดหน่อย

12. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เปนด้วยค้าบ

13. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    สว่างไสววววววว ผมใส่ ซินอลอยู่ ทุกวันนี้เปิดแต่ไฟตัดหมอกคร๊าบ ไฟหน้ามะค่อยได้เปิดเท่าไรเลยคับ สว่างโคตร.....

14. โอะโอ๋

1,418
    17
    0
    เสี่ย!! ถนนจันทร์ หมอกลงหรอ 5555

15. abadahey

2,753
    16
    38
    เดี๋ยว ฟ้องพี่หนวด

16. โอะโอ๋

1,418
    17
    0
    เจอวิสามัญแน่ อิอิ

17. Tranuki

50
    1
    0
    หลอดไฟหน้า B14 เป็นแบบ H4 ใช่ไหมครับ
    ถามเพื่อนๆที่ใช้หลอด Osram Night Breaker ไม่ทราบว่าทนทานขนาดไหน พอดีรถเด้งพอสมควรกลัวหลอดขาดสุดๆ ครับ

18. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เคยใช้แต่ Philips :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้