ขอความรู้เรื่องโช้คอัพ และกรองอากาศ B14 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sulaimann, 17 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    มีเรื่องรบกวนสอบถามทุกท่านหน่อยครับ สงสัยมานานละ

1. โช้คอัพ B14 สามารถหาโช้คอัพรุ่นอื่นใส่แทนได้มั้ยครับ แบบที่ไม่ต้องแปลง (ไม่นับที่สูงกว่า ต่ำกว่า แข็งกว่านะครับ)
    2. ค้ำโช้ค หน้า-หลัง B14 สามารถใส่ของรุ่นไหนแทนได้บ้างครับ
    3. กรองอากาศ เคยได้ยินมาว่าสามารถใส่ตัวเดียวกับ Honda ได้ แต่ผมจำรุ่นไม่ได้ครับ เคยจะซื้อกรองเลสของ hurricane แล้วพนักงานเค้าบอกมาครับ แต่ผมจำรุ่นไม่ได้ ที่สำคัญคือมันถูกกว่า B14 ครับ

อยากถามพี่น้องทุกท่านว่า อะไหล่ที่กล่าวมาพอจะมีรุ่นที่เทียบเคียงกันได้บ้างมั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    มีตรงรุ่น ก็ใช้ตรงรุ่นก่อน น่าจะดีนะครับ ไว้หาไม่ได้จิงๆ หรือไม่มีของแล้ว ค่อยพิจารณา ข้อนี้ แฮะๆ
    แต่มีหลายรุ่นนะที่ใส่ได้ คงต้องมีการดัดแปลงบ้างแหละ คับ เดี๋ยวรอ คนที่เคยๆ ใช้มาต่อนะคับ

3. sulaimann

118
    0
    0
    ขอบคุณท่าน abadahey มากๆ เลยครับ ตรงรุ่น B14 เจอแต่ราคาแพงๆ ทั้งนั้นเลยครับ อย่างโช้ค TEIN เป็นต้น B14 2หมื่นกว่า แต่เคยเจอของ A31 หมื่นกว่าเองครับ อิอิ กรองอากาศเหมือนกัน ผมงงเลย คนขายบอกพี่จะเอา B14 1100 บาท เอาของ Honda 850 ถามต่างกันตรงไหน เค้าบอกตรงราคา 555+

เลยอยากรู้ไว้เป็นทางเลือกอะครับ

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

TEIN ตรงรุ่น b14 จริงๆมีแค่ super street นะครับ

แต่มี flex ตรงรุ่น N15 ที่เอามาใส่ b14 ได้เลยโดยไม่ต้องแปลง :)

หรือถ้าถูกหน่อยก็ต้องรุ่นเก่า TEIN HA ตรงรุ่น N15 ใส่ b14 ก็ไม่ต้องแปลงครับ

5. sulaimann

118
    0
    0
    - - - Updated - - -

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะได้คลำเป้า HA N15 ด้วยครับ อ้อ...แล้วค้ำโช้คหน้าล่ะครับ เราใส่ของอะไรได้บ้างครับ A31 ได้มั้ยครับ

6. mamojang

mamojang New Member Member

51
    2
    0
    1.โช้คหน้า FB14 = B13 , NV
    2.โช้คหลัง FB14 = P11 , A32 , N16
    3. ค้ำโช้คหน้า เหมือนข้อ 1.
    4. คำ้โช้คหลัง เหมือนข้อ 2.

7. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ความรู้......

8. pboommy

pboommy New Member Member

71
    1
    0
    ขอถามเพิ่มหน่อยนะครับ
    ค้ำโช๊คหลัง P11, A32, N16 ใส่ได้เลยหรือต้องแปลงครับ
    ถ้าหาไม่ได้มีที่ไหนรับทำค้ำหลังมั้งรึเปล่าครับ

9. mamojang

51
    2
    0

10. mamojang

51
    2
    0
    น่าจะประมาณนี้
    087-026-6400
    เบอร์คนขายครับ
    คุยกันเองเลยครับ

11. sulaimann

118
    0
    0
    เสียดาย ค้ำหลังผมสงสัยใส่ไม่ได้แน่เลย คงจะติดถังแก๊ส:(

12. bookppc

bookppc New Member Member

3
    0
    0
    ผมพิ่งเปลี่ยนโช้คหลังครับ kayaba ของ b14 ตรงรุ่น 9xx บาท/ตัว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้