สอบถารเรื่องกระจกมองข้าง sunny supper saloon ปี 2000

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย กันตภณ, 20 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีครับ ผมขออนุญาตเป็นสมาชิกใหม่ของคลับนะครับ ผมได้รถ sunny supper saloon ปี 2000 มีสิ่งที่ต้องการความรู้ดังนี้ครับ
    1. ตอนนี้กระจกมองข้าง ปรับไม่ได้ พับก็ไม่ได้ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร / ถ้าจะซื้อของเซียงกงมาใส่ ต้องเลือกขั่วแบบไหนครับเท่าที่หาข้อมูลมี ขั่วที่ต่างกันของรุ้น B14
    2. ตอนนี้รถมีอาการเดินเบาไม่นิ่ง รอบจะตกเวลาสตาจเครื่องตอนเช้าๆ ที่ใช้น้ำมัน พอเครื่องรถเปลี่ยนเป็นแก๊สปกติดี(แก๊สหัวฉีด) เท่าที่ศึกษาข้อมูลมามีสามตัวที่น่าจะเป็นสาเหตุ คือ1. ปั้มน้ำมันเชื้อเพลิงในถังน้ำมัน 2. หัวฉีด 3. แอร์โฟร์ รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

1. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    1 กระจกมองข้างถ้าเป็นทั้งสองข้าง คงต้องเช็คสายไฟดูนะครับ ไม่น่าจะเสียทั้งสองข้าง ส่วนของเชียงกง ถ้าปรับพับได้ มีสายไฟ5เส้น เลือกที่มีปลั๊กติดมาให้ครบคู่นะครับ
    2 ตาม จขกท เลยครับ เช็คดู

2. ขอรบกวนอีกนิดครับ...

พอจะทราบราคาของเซียงกงไหมครับ ว่าประมาณเท่าไหร่(เพราะของใหม่ดูถ้าจะหนักอยู่)
    1. ปั้มน้ำมันเชื้อเพลิงในถังน้ำมัน
    2. หัวฉีด
    3. แอร์โฟร์

3. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    เครื่อง1600 เชียงกงไม่มีของครับ จะหาได้แค่ปั๊มน้ำมันเชื้อเพลิงครับ ราคา ไม่เกินพันครับ

ขอคุณครับ

ถ้ามีอะไรสงสัยจะมาถามเพิ่มเติมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้