ขอถามในนี้หน่อยครับเผื่อมีท่านใดเครื่องเล่น 4g63t evo3 บ้างถามเกี่ยวกัีบเทอร์โบ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย book040204, 17 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. book040204

book040204 New Member Member

58
    4
    0
    ขอถามในนี้หน่อยครับเผื่อมีท่านใดเครื่องเล่น 4g63t evo3 บ้างถามเกี่ยวกัีบเทอร์โบ

พอดีรถผมเทอร์โฐ evo3 อาการเหมือนจะพังแล้วหนะครับ ขับปกติตอนนี้ควันยังไม่ออก
    แต่พอซัด boots มาควันขาวท่วมเลย เปลี่ยนเทอร์โบไปแล้ว 3 รอบหนะครับ ปีละเกือบครั้ง
    ทำไมมันพังง่ายจัง boots แค่ บาร์เดียว เลยอยากจะถามเผื่อในนี้มีคนเล่นเครื่องตัวนี้
    หันไปครบกับเทอร์โบตัวอื่นบ้างหรือเปล่าครับใช้ตัวไหนบ้างที่แปลงน้อยที่สุดและวิ่งดีกว่า
    โบเดิมบ้างครับ เอาราคาไม่เกิน 15000 พอมีบ้างปะครับ ขอบคุณครับ :)

2. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    ง่ายสุดก็ยัดไส้TD06-20Gในบอดี้เดิมครับ

แล้วเทอร์โบมีอาการหลวม อาการรุนหรือเปล่าละครับ ถ้ามีแล้วใบหน้ากับหลังไม่เสียหาย ผมว่าจับOverhaulน่าจะจบนะ

ลองดูละกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้