รบกวนถามเรื่อง พรบ. กับ ภาษี รถครับผม

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ittiphol, 14 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ittiphol

ittiphol Member Member

83
    0
    6
    รถผมปี 39 ต้องไปต่อ พรบ. กับ ภาษี อยากทราบว่าแต่ละรายการเสียเงินเท่าไหร่ครับผม

2. sunnyz

sunnyz New Member Member

130
    0
    0
    สำหรับภาษี คุณดูจากสำเนาทะเบียนรถที่คุณได้มานะครับ จะมียอดชำระภาษีครั้งล่าสุด ยอดนั้นแหละที่ต้องจ่าย ถ้าจำไม่ผิดจะอยู่ที่ 800กว่าบาท
    สำหรับ พรบ. จะอยู่ที่ประมาณ 600-700 ครับ

อ้อ ผมเสริมให้อีกหน่อย รถคุณรถเก่า (เราเหมือนกัน) ต้องเสียค่าตรวจสภาพอีก ถ้าไปขนส่งถูกกว่า แต่ถ้า ตรอ.ทั่ว ๆ ไปก็ 200 เบ็ดเสร็จกำตังไป 2000 (มีทอน) น่าจะได้ครับ

3. ittiphol

ittiphol Member Member

83
    0
    6
    ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้