ช่วยด้วยครับ แอร์เย็นจนไม่เย็นครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย yoyo, 14 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yoyo

yoyo New Member Member

15
    0
    0
    ตอนแรกแอร์เย็นมากๆ ขับไปสักพักแอร์ไม่เย็นลมไม่ออก สงสัยตู้แอร์เป้นน้ำแข็งทำไงดีครับ ถ้าปิดแอร์สักพักเปิดใหม่ลมแรงเย็นเหมือนเดิมแต่ต้องเปิดเบอร์4ตลอด ครับ (แปลงเทอร์โมมาครับ ตัวท่อฮีดเตอร์ออก)

:cry::cry::cry:

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ก็ต้องแก้ที่เทอร์โมครับ เพราะมันไม่ตัด

ผมว่าตอนต่อครบระบบเหมือนเดิม ถ้าทุกอย่างสมบูรณ์มันก็เย็นเต็มระบบดีนะครับ เลือกอุณหภูมิได้ว่าต้องการแค่ไหน

ไม่ใช่มีแค่เย็นกับไม่เย็น

3. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ลองล้างตู้แอร์ดู ผมก็เคยเป็นเปิดแรกๆเย็นเจี๊ยบ สักพักลมจะเบาลงแล้วก็ไม่ค่อยเย็น
    จัดกานไปล้างตู้แอร์ แบบไม่ถอดตู้ จ่ายตังค์ไป600บาท เย็นมาเกือบปีและ เดี๋ยวเดือนนี้ว่าจะไปล้างอีกสักครับ
    ล้างปีละครั้งไปเลย

4. p251007

p251007 New Member Member

987
    14
    0
    ปัญหาเดิม ๆ ครับ ถ้าแอร์ไม่ตัดส่วนมากแล้วช่างจะแก้ปัญหากันโดยแปลงไปใช้เทอร์โมกัน
    ปัญหาที่เกิดขึ้น ถ้าต้องการให้คอม ฯ ตัดก็ให้หมุนตัวเทอร์โม เพื่อให้ตัดเร็วขึ้น (ผมไม่รู้ว่าหมุนทวนเข็มหรือตามเข็ม ทดลองดูครับ)

หรือจะแก้ให้ถูกจุด ไปหาซื้อตู้คอล์ยเย็นเชียงกงของ B14 มาเพื่อเอาตัว Thermo Control Amplifier (ถ้าเขาแยกขายให้ก็ประหยัดหน่อยครับ)
    มาใส่แทนตัวเดิมที่ติดรถ จะดีกว่าครับ

5. yoyo

yoyo New Member Member

15
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้