เข็มน้ำมันไม่ทำงานครับ ช่วยแนะนำที

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 10 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    B14 เข็มน้ำมันไม่ขยับเลยครับผม แก้ไขเองได้ไหมครับ หรือต้องเข้าอู่

1. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ
    ก็น่าจะมีจุดตรวจสอบที่เข็มน้ำมันเรือนไมล์ว่าเสีย หรือหลวมคลอนเนื่องจากตะกั่วบัดกรีหลุดร่อน และอีกจุดก็ชุดลูกลอยที่ปั๊มติ๊กในถังน้ำมันครับ ลองตรวจสอบดูก่อนครับ

2. คือผมไม่ค่อยมีความรู้อะครับ ถ้าจะดูจากเปิดกระโปรงหน้า มันจะมีให้เช็คแถวนั้นไหมครับ ยังไม่อยากถอดไมล์ ทำไม่เป็นอะครับ

3. แมคกา

แมคกา New Member Member

19
    0
    0
    ของผมก็เป็น หาร้านซ่อมเรือนไมล์ ลองเสริซดู เรือนไมล์ B14 ทำมาห่วย ว่าจะเปลี่ยนเป็นของญี่ปุ่นอยู่ครับ

4. yoyo

yoyo New Member Member

15
    0
    0
    ลูกลอยในถังนำ้มันเลยครับ อยู่ใต้เบาะหลังเอาเบาะหลังออก แล้วจะเห็นเปิดฝาครอบออกจะเห็นปั้มนำ้มันเชื้อเพลิง รื้อเลยน็อตรอบปั้มน็อตเบอร์8รอบๆออกให้หมด ถอดสายท่อน้ำมันด้วยครับ และมันก็จะออกมาดูโลกภายนอกว่าเป็นอะไร

ไฟเตือนน้ำมันทำงานนะครับ แต่เข็มไม่ขึ้น ถ้าเปิดใต้เบาะเอาออกมาดูแล้ว จะดูยังไงว่ามันเสียหรือไม่ทำงานครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้