รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ ตู้แอร์ nissan nunny n16

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 11 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมใช้รถ nissan young(almera) N16 อยู่ครับมีปัญหาแอร์ไม่สู้แดด มีคนแนะนำให้ไปล้างตู้แอร์ และได้ลองศึกษาวิธีล้างด้วยตนเองได้ความว่าให้แกะ เก๊ะ ด้านคนขับออก แกะกรองแอร์ออก แล้วใช้น้ำยาล้างคอยล์ ได้เลย
    ปัญหาคือ ผมแกะแล้วไม่เจอช่อง ที่ใส่กรองแอร์ เลย แต่เห็นมีตู้ที่ติดสติ๊กเกอร์ กรม สรรพสามิตไว้อยู่ตรงกลางของคอนโซล ไม่ทราบใช่ตัวนี้ไหมครับ ถ้าไม่ใช่มันจะอยู่บริเวณไหนครับ แล้วจะมีวิธีไหนที่สามารถแกะ ชิ้นส่วนนั้นมาทำความสะอาดได้บ้าง ขอบคุณครับ

1. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ
    ตู้แอร์ล้างได้ก็ดีครับ เพราะถ้าลมยังออกได้ไม่แรงและเหม็นอับ ก็ต้องล้าง แต่ที่ว่าแอร์ไม่ค่อยสู้แดดผมว่าน่าจะดูปริมาณน้ำยาแอร์ และความสกปรกของแผงคอล์ยร้อนกับความแรงพัดลมหน้าเครื่อง และอีกอย่างหนึ่งคือฟีล์มกรองแสง % น้อยไปหรือเริ่มเสื่อมสภาพไปตามเวลาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้