มีปัญหานิดหน่อย รบกวนสอบถามครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 9 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    พอดีวันนี้ผมลองตั้งรอบเดินเบา กับรอบชดแอร์ ตอนนี้มานิ่งๆที่900ทั้งคู่ ตอนเดินเบาแวคคั่มอยู่ที่ 20in.hg พอเปิดแอร์เหลือ18in.hg ซึ่งโอเคมากตอนนี้ แต่ปัญหาคือพอเปิดไฟหน้า รอบตกมาเหลือ6-700รอบ ค่อนข้างสั่น ทั้งที่อาการเปิดไฟแล้วรอบตกไม่เคยเป็น เพิ่งมาเป็นเอาครั้งล่าสุดที่ไปล้างคาร์บูมาเมื่อเกือบๆปีก่อน เลยรบกวนสอบถามว่าสาเหตุที่พอเปิดไฟหน้าแล้วรอบตกนี่มาจากสาเหตุอะไรครับ แก้ไขยังไง ขอบคุณครับ ^^

2. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    วัดการจ่ายไฟของไดชาร์ทดูครับ

3. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18

พอทำเองได้ไหมครับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้