ขับเฟอร์รารี่แล้วไง ถ้าหือกับตำรวจ ก็โดนซะ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย seila4club, 6 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    [video=youtube;3lKwkn6JT74]http://www.youtube.com/watch?v=3lKwkn6JT74&feature=player_embedded[/video]
    คลิป หนุ่มขับเฟอร์รารี่ Ferrari 458 Spider ถูกตำรวจจับ เหตุมาจากตำรวจกำลังออกใบสั่งให้รถคันนี้ แต่หนุ่มเจ้าของรถแกไม่ยอมรับใบสั่ง เดินมาขึ้นรถจะขับออกไปดื้อๆเลย ตำรวจยืนขวางไว้แล้วดันซวยถูกล้อหน้ารถเหยียบเท้าเข้าให้ งานนี้ตำรวจเลยฉุนปี๊ดแตก ทุบรถเฟอร์รารี่คันหรูอย่างแรง กระชากประตูรถเปิดออก ลากตัวคนขับลงมากดกับพื้นใส่กุญแจมือ จากนั้นคงพาไปโรงพัก จริงๆแล้วเรื่องนี้คนถ่ายวีดีโอเจ้าตัวเองก็ยังไม่เข้าใจ แท้จริงใครผิดใครถูก เพราะที่จอดรถที่หนุ่มเฟอร์รารี่จอดนั้น เป็นที่จอดหน้าโรงแรมแห่งหนึ่ง โรงแรมมีสิทธิ์ที่จะให้จอดได้ เลยไม่เข้าใจว่าตำรวจจะออกใบสั่งปรับจอดรถได้ยังไง งง.. ว่าแล้วลองไปดูกันดีกว่าครับ ที่นี่เลยจ้า

:eek::eek::eek::eek:

2. art_sticker thailand shop

art_sticker thailand shop New Member Member

134
    14
    0
    ถ้าเปนเมืองไทยพี่ตำรวจคงจะไม่กล้าทำขนาดนี่อ่ะนะ^^

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ใครผิดถูกยังไม่รู้ แต่ดูตำรวจเค๊าแน่กว่าเยอะ เปนบ้านเราจะเปนไงเนอะ ^^

4. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ถ้าเป็นบ้านเรา ตำรวจโบกรถให้เฟอ ออก เชิญครับบบ

5. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    กฏหมายมีความศักดิ์สิทธิ์

6. พีโออาร์_Rizible

พีโออาร์_Rizible New Member Member

305
    17
    0
    ความคิดเห้นส่วนตัวนะค้าบ

ผมว่าพี่ ตร เค้าเอาเท้าไปขัดเองนะคับ เหมือนดูจงใจให้โทษหนัก ยืนขวางหน้ารถไปเลย ดูบริสุดใจมากกว่าอีกคับ

7. Kart-1

Kart-1 Member VIP Media

567
    7
    18
    ถ้าเป็นบ้านเราตำรวจโดนนน

8. อยากให้บ้านเรามีแบบนี้จัง ตำรวจของจริง

ผมเจอประจำ พวกขับรถมักง่าย

ไม่ให้จอด กูจะจอด สิทธิของกรู

ไม่ให้เลี้ยว กูก้อจะเลี้ยว ช่วยไม่ได้มึงเผลอ

กูจะแทรก ทำไมเหรอ กูหน้าด้าน

9. ถ้าเป็นบ้านเรา เอาเข้าจริงๆนะตำรวจคงโดน แล้วจะมีคำพูดออกจากปากคนขับเฟอว่า "มึงไม่รู้หรอว่ากูลูกใคร..." 5555

10. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    เรื่องจริงๆ รถคันนี้จอดใน Valet Parking Zone ของโรงแรม ในพื้นที่ของโรงแรม
    โดยแรงแรมก็ยืนยันว่าจริง และรถถูกนำมาจอดโดยเจ้าหน้าที่ Valet ของโรงแรม
    ส่วนตำรวจก็แกล้งเจ็บ จะเห็นได้ว่าแกล้งยื่นเท้าเข้าไปตรงหน้ารถ แต่ไม่ได้โดนทับจริงๆ
    และไม่แสดงอาการเจ็บปวดอะไรจนเจ้าหน้าที่อีกคนเดินเข้ามาถึงได้แกล้งทำท่ากะเผลก

ยิ่งถ้าดูตอนท้ายจะเห็นเลยว่าตำรวจจงใจเอนตัวพิงรถเพื่อทำให้รถเป็นรอยโดย ในขณะที่ทำการคุยวิทยุ

(ความเห็นส่วนตัว)
    ตามประวัติ เจ้าของรถก็ไม่ใช่คนดีเด่นะครับ
    แต่ผมว่าตำรวจคนนี้มันเลวมากกว่า

11. zeus

zeus New Member Member

66
    0
    0

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้