สอบถามเรื่องช่วงล่าง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย chanutda_2012, 10 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chanutda_2012

chanutda_2012 New Member Member

2
    0
    0
    มีปัญหาช่วงล่าง nv ปี 98 เวลาขับจะดังกึก ๆ ตลอด ต้องเปลี่ยยช่วงล่างใหม่ทั้งหมดเลยรึปล่าวค่ะ
    เวลาขับไปดังมากเลย สะเทือนไปทั้งคัน ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ แถวโคราชมีร้านไหนซ่อมช่วงล่าง NV ราคาไม่แพงบ้างค่ะ ...ขอบคุณค่ะ

2. The Kop3101

The Kop3101 New Member Member

52
    0
    0
    ต้องไปซ่อมชั่วล่างแล้วละคับ
    เรือ่งราคา ถ้าแถวกรุงเทพ ก็ ไม่น้าเกิน 5000 คับ ซ่อมนะคับทั้งหมดเลย
    แต่ต่างจังหวัดนี้ไม่รู้ยังงัยคับ
    เอาใครอยู่โคราช บอกพิกัดหน่อยคับ

3. chanutda_2012

chanutda_2012 New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ

4. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    น่าจะดังมาจากยางเบ้าโช้ค แต่ยกชุดเลยก็จะดีมาก ๆ ครับ
    พวกลูกหมากก็เข้าร้านอัดลูกหมากเอาก็ได้ครับ ประหยัดเงินกว่าเปลี่ยนเป็นตัว ๆ

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ไปร้านช่วงล่าง ให้เค้าเช็คเฉพาะจุดที่ดังก่อน แล้วจุดไหนเสียเพิ่มเติมค่อยว่ากันเป็นจุดๆไปครับ :)

- - - Updated - - -

ไปร้านช่วงล่าง ให้เค้าเช็คเฉพาะจุดที่ดังก่อน แล้วจุดไหนเสียเพิ่มเติมค่อยว่ากันเป็นจุดๆไปครับ :)

6. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ตามที่พี่เป้ข้างบนบอกครับ
    อย่าเพิ่งเดาว่าจุดไหนเสีย
    ให้ช่างเชี่ยวชาญเฉพาะจุดตรวจเช็คก่อนว่าชิ้นส่วนไหนเสียหรือเสื่อมสภาพบ้าง เปลี่ยนเป็นชิ้นๆไป
    ต่อไปจะได้ใช้รถอย่างมีความสุข ^_^ ไม่มีเสียงมารบกวน ค่าซ่อมหลักพันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้