สอบถามวิธีถอดคอลโซลหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย กริช, 2 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กริช

กริช New Member Member

10
    0
    0
    ถอดคอลโซนหน้าทั้งหมดแล้วก็หน้ากากคอลโซลตัวที่ครอบวิทยุ มันถอดยากไหมครับแล้วถ้าจะถอดมันจะยุ่งยากไหมครับพอดีจะเอาคอลโซลไปซ้อมอะครับ รบกวนพี่ๆในคลับด้วยครับ

2. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    1.ถอดตัวที่ครอบวิทยุ มีเกลียวปล่อย 2 ตัว ต้องถอดเก๊ะออกถึงจะเห็น ใช้มีดโป๊วงัดด้านข้างทั้งสองข้างไล่จากล่างขึ้นบน
    2.ถอกนวมครอบหน้าปัด มีเกลียวปล่อย 7 ตัว ถอดไมล์หน้าปัด
    3.ถอดชิ้นใต้เก๊ะ ถอดเก๊ะ ถอดกล่องกระดาษในเก๊ะ ถอดฝาครอบลำโพง มีเกลียวปล่อย 2 ตัว งัดด้านนอกดึงตรงๆขนาดพื้น
    4.ถอดชิ้นใต้พวงมาลัย ถอดฝาครอบลำโพง งัดด้านข้างด้านล่าง
    5.ถอดนวมคอนโซล มีน๊อตตัวเมียเบอร์ 10 4 ตัว อยู่ตรงเก๊ะด้านใน 2 ตัว (ใช้ไฟฉายส่อง) อยู่ตรงหน้าปัดด้านใน 2 ตัว ต้องใช้กุญแจตัว T
    ต้องระมัดระวังให้มากครับ ถ้าไม่เคยถอดมาก่อนอาจไม่รู้ว่ามีที่ยึดตรงไหน ต้องลองค่อยๆงัดดูก่อนติดตรงไหนแสดงว่ายังไขน๊อตไม่หมด
    ถ้ายังไงโทรถามได้ครับ 0876890216 โจครับ

3. กริช

10
    0
    0
    ขอบคุณครับ รออีกนิดครับรถจะเสร็จได้ไปมิตติ้งกะพวกพี่ๆมั้งแล้ว

4. lamanojane

lamanojane Member Member

230
    0
    16
    ได้ความรู้อีกแล้ว

5. pholhp

pholhp New Member Member

55
    0
    0
    มาเก็บเกี่ยวความรู้จากปรมาจารย์โจ ขอบคุณครับ

6. กริช

10
    0
    0
    แสดงว่าพี่คนนี้ต้องสุดยอดเรื่องรถรุ่นนี้แน่ๆสงสัยจะต้องเอารถไปให้พี่เค้าดูและแก้ไขบางจุดบ้างแล้ว

7. pholhp

pholhp New Member Member

55
    0
    0
    นั่นแหละใช่เลย

8. joji55

705
    5
    0
    ผมก็แค่คนธรรมดาเองครับ....เพียงแค่เคยถอดคอนโซลออกมาทำความสะอาดเลยช่วยตอบให้ครับ
    ไม่ได้เก่งอะไรมากมายครับ

9. กริช

10
    0
    0
    แล้วพี่อยู่แถวไหนหรอครับว่างๆจะแวะเข้าไปให้พี่ดูรถหน่อยเพื่อขาดเหลืออะไรพี่อาจช่วยผมได้

10. joji55

705
    5
    0
    อยู่บางเขน ตรงวงเวียนหลักสี่ครับ ยินดีครับช่วยๆกันไป

11. กริช

10
    0
    0
    ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้