ล้อที่เหมาะสมกับหน้าแหลม

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย pholhp, 5 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pholhp

pholhp New Member Member

55
    0
    0
    พี่ๆ เพื่อนๆ ครับ ขนาดล้อและยางที่เหมาะกับหน้าแหลม วิ่งดี ดูดี สวยงาม คือขนาดไหนครับ 13 14 15 หรือ 16 (เครื่อง 1 GFE เกียร์ธรรมดา ครับ) ขอดูรูปด้วย พอดีกำลังเก็บเงินหาล้อสวยๆ สักชุด ขอบคุณครับ:car:

2. lamanojane

lamanojane Member Member

230
    0
    16
    ผมว่าแล้วแต่คนนะคับ แต่ผมชอบ 16

3. ผมชอบ 13" ที่สุด

4. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
  5. pholhp

55
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

6. BIG-TUI

BIG-TUI New Member Member

37
    0
    0
    ของผมก็ 16 ครับ

7. chaiwat grinsrithong

chaiwat grinsrithong New Member Member

64
    0
    0
    16 ด้วยคนครับ......กำลังสวย หน้า 7 หลัง 8

8. M Wattano

M Wattano New Member Member

15
    0
    0
    17 ไปเลยเต็มๆ

9. เรื่องล้ออ่ะอยู่ที่คนชอบ เลือกยากนะ ตัวผมเองชอบรถเตี้ย ใส่ล้อเล็กยิ่งเตี้ยลงอีก
    และอีกอย่างได้เบา ต้นไวกว่า เลยชอบล้อ 13" อีกอย่างต้องไล่เฟืองท้ายตาม
    ขนาดล้อล้อด้วย

10. pholhp

55
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆ ความเห็นครับ

11. มารชมพู

มารชมพู New Member Member

123
    0
    0
    ผมว่าแล้วแต่สไตล์การแต่งนะครับ ถ้าเป็น Retro ก็ไม่น่าจะเกินขอบ 15 แล้วล้อก็ต้องเป็นลาย retro
    แต่ถ้าแต่งออกแนว racing ก็ขอบ 16 ขึ้นไป

12. pholhp

55
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ก็ใช้ล้อ 15 (BBS ก็อป) หน้ากว้าง 7 นิ้ว ออฟ 38 ทั้ง 4 ล้อ ล้อหน้ารองสเปเซอร์ (กำลังหาอะแดปเตอร์) ล้อหลังใส่อะแดปเตอร์ล้อไม่ยื่น ถ้าหากจะให้ยางกลมๆ ควรจะใส่ขนาดไหนครับ (เอาแบบคล้ายๆ Retro) ยังม่ะมีตังค์ซื้อล้ออ่ะครับ

13. pitch

pitch New Member Member

254
    0
    0
    ผม 17 หน้า 9นิ้ว 4วง ก้เตี้ยได้เหมือนกัน ความเตี้ยต้องวัดจากซุ้มล้อ ผมว่ามันสวยกว่าเตี้ยแล้วซุ้มโล่ง
    แล้วแต่ความชอบครับ

14. thun31

thun31 New Member Member

86
    0
    0
    รถผมไง 1g-fe เกียร์ธรรมดา ล้อ 16 ลองดู อิอิ

- - - Updated - - -

รถผมไง 1g-fe เกียร์ธรรมดา ล้อ 16 ลองดู อิอิ

15. woody

woody New Member Member

23
    0
    0
    อายุ(รถ) ก็ปูนนี้แล้ว ตัวเลือกมันเหลือน้อยเต็มที หาที่ถูกใจให้ได้ไวไวนะ

Woody

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กันยายน 2012
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้