สอบถามข้อมูลรถ NISSAN SENTRA 1.6 SGX 1989 ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Narate11, 9 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Narate11

Narate11 New Member Member

50
    1
    0
    ใครพอจะมีข้อมูลรายละเอียดเกี่ยวกับรถรุ่นนี้มั่งครับ และเครื่องรุ่น GA16S ต่างจากตระกูล SR ยังไงครับ ตอนนี้น้ำท่วมกำลังรื้อตากอยู่ครับ แต่กล่องเครื่องน่าจะสียแล้ว ไม่รู้ว่ากล่องเบอร์อะไรด้วยครับ ไม่ทราบกล่องมือสองราคาเท่าใหร่ซื้อร้านใหนครับ

2. Narate11

50
    1
    0
    ตอนจมน้ำไม่ได้ถอดอะไรเลย และเปิดกล่องดู อุปกรณ์หลายตัวสนิมกินขาขาดเลย จมอยู่ เดือนกว่าๆ ครับ

3. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    รอเก็บความรู้ด้วยคนครับ

4. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    เครื่องGA16เป็นเครื่อง4สูบ 1600CC 110แรงม้า ส่วนเครื่องSR20DE ที่เห็นอยู่ในรถ เป็นเครื่อง4สูบ 2000CC 140แรงม้าครับ
    เครื่องSR20DEพร้อมเกียร์ออโต้ เหมือนในรูปอยู่ที่ 20000บาทครับ

5. Narate11

50
    1
    0
    อ้าว ตกลงรถที่ผมได้มาเป็นเครื่อง SR เหรอครับ เขาดูเลขเครื่องกันตรงใหนครับ แล้วกล่องจะพงหรือเปล่าครับ

6. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18

นั่นไง ผมว่าแล้วว่าฝามันน่าจะเป็นSRนะ ไม่ใช่GA อิอิ ส่วนเรื่องพังไม่พัง เปลี่ยนไม่เปลี่ยน อันนี้รอพี่ๆมาตอบดีกว่านะครับ... :teeth:

7. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อัพคร๊าบ มีใครพอทราบข้อมูล ช่วยเหลือกันหน่อยคร๊าบ

8. Narate11

50
    1
    0
    แล้วกล่อง SR น่าจะหาง่ายกว่าหรือเปล่าครับ แนะนำหน่อยครับ ตอนนี้เครื่องหมุนได้ พัดลมไฟฟ้าหมุนทุกตัว กระจกไฟฟ้ายังทำงานไม่ดี อย่างอื่นยังไม่ทราบครับ รอกล่องอยู่ครับ กล่องแก๊สก็ไม่น่าเสีย (หัวฉีด) ในถังน้ำมันสนิมเต็มเลย กำลังหาวิธีกำจัดอยู่ครับ

9. Mr.Pooh B12

Mr.Pooh B12 New Member Member

78
    3
    0
    ตอนน้ำท่วมถอดแบตออกรึป่าวครับ ถ้ามีไฟเลี้ยงวงจรก็จะช๊อตพังครับ
    กล่อง sr เชียงกงมีครับลองหาดู

10. Narate11

50
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ วิ่งได้แล้วคร๊าบบบ แรงด้วยกดเป็นมาเลยครับ กดทีหลังติดเบอะเลยครับ 80-100-120-130-140-160-165 ยกก่อนเข็มขึ้นเร็วครับ กลัวพัง น้ำในเกียร์ยังออกไม่หมด อิอิ ถ่ายน้ำมันเกียร์ 3 ครั้งแล้วยังเป็นนมเย็นอยู่เลยครับ ตอนนี้ไม่อยากขับ Tiger 2JZ แล้วครับ ไม่ทันใจเลย ซ่อมยังไม่เสร็จ แอร์ยังไม่ได่ทำ พัดลมในคอนโซล ไม่หนุนสนิมกินหมดแล้ว กล่องไปได้ร้านเอี่ยม เชียงกงรังสิตครับ 3500 ปั๊มติ๊ก 700 เอาก่องมาใส่สตาร์ทติดเลย แต่เดินเบาไม่ได้ ขับไปที่ร้านแก้ให้ โดยเอากล่องอันใหม่มาใส่ ใช้ได้เลย ไม่เสียเงินเพิ่มครับ

11. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    SR ของเค้าดีจริงๆ

12. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เยี่ยมเลยคับ

13. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ดีใจด้วยนะคร๊าบ

14. Narate11

50
    1
    0
    ดีใจได้แป๊ปเดียวครับ พังครับ เกจ์คสามร้อนไม่ตรง ขึ้นแค่ครึ่งเดียวฮีทแล้ว
    ด่วนมากๆเลย สอบถามซ่อมเครื่อง SR20 ครับ
    ตอนนี้ ล่าสุด2/8/2555 จอดรอเปลี่ยนเครื่องอยู่ครับ คาดว่า อาทิตย์หน้าคงเสร็จครับ ค่าแรง+ค่าวายริ่ง+ค่าแอร์+น้ำมันเครื่อง+อื่น ประมาณ 8000 บาท+นิดหน่อยครับ อยู่แถววัดโมลี นนท์ วันก่อนก็วาง 2J GE ที่อยู่ในรูปข้างๆนี้ไปแล้ว เรียบร้อยดี ใช้ไม่มีปัญหา เลยเอา B12 ไปวาง SR20 มั่งครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 สิงหาคม 2012
  15. Narate11

50
    1
    0
    ก่อนหน้าเครื่องพังก็โดนสอยก่อน เมื่อวันที่ 23/3/55
    รูปสุดท้าย เข็มความร้อนขึ้นแค่นี้เอง พอขึ้นถึงครึ่งก็น้ำเดือดเลย และก็ฮีตด้วย เข็มไม่ตรง วัดรอบไม่ขึ้น วันก่อนที่ยังดีๆอยู่ ไล่ยาริส บนโทรเวย์ ยังไม่หมดเลย ถึงทางลงก่อน
    ไล่มาตั้งแต่ฟิวเจอร์ และรถเหมือนจะปลิ้วเลย อยากจะหาสปริงและโช๊ค ใส่ใหม่แข็งๆกว่าเดิม ใส่รุ่นใหนได้มั่งครับ แล้วไมล์ซ่อมได้หรือเปล่าครับ

16. Narate11

50
    1
    0
    ถ้าจะทำสีทั้งคันเอาสีเดิมๆนี่แหละชอบของเก่า ราคาเท่าใหร่ครับ มีผุนิดหน่อย(ตรงประตูหลังซ้าย หลังคา)
    แล้วตรงกระโปงท้ายที่เป็นชื่อรุ่นเราให้อยู่เหมือนเดิมได้หรือเปล่าครับ เอาเทปปิดไว้ก็ได้ไม่อยากให้หายนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้