b14 มีคำถามอีกแล้วคับ รบกวนขอตำตอบหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mr.ku, 31 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mr.ku

mr.ku New Member Member

42
    0
    0
    รถ b14 ปี 98 ล้อ 15 ออฟ 35 ผมต้องการจะเปลี่ยนจานเบรคหน้าให้มีขนาดใหญ่ขึ้นอีกหน่อย
    อยากทราบว่า มันสามารถมียกของรุ่นอะไรที่สามารถยกใส่ได้เลยโดนไม่ต้องแปลง
    เพียงแค่ต้องการจานให้มันใหญ่กว่าเก่า ไม่ต้องแปลง ดูแล เปลี่ยนซ่อมได้ง่ายทั่วไป
    รบกวนขอข้อมลูหน่อยคับ ขอบคุณมากคับ

2. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ไปหาคอม้านีโอตัวนอกจานใหญ่มานะครับ ราคา 2-3 พัน สวมได้เลย ปั้มพอตใหญ่ จานใหญ่เต็มล้อ 15 กำลังดี
    ผ้าเบรคถูก หาผ้าเบรคหนาๆมาใช้ได้อีกนาน
    ต้องแก้ไขเรื่องรูน๊อตนิดเดียว เจาะไขว้ 4/100 สวมพอดีใช้ไปยาวๆ ราคาค่าแรงรวมเจาะก็แค่หลักร้อย
    ส่วนวิธีอื่นรอสมาชิกมาตอบ

3. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ลองหาเบรคพัลซ่าดูครับ ยกเปลี่ยนได้เลย

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
  5. mr.ku

mr.ku New Member Member

42
    0
    0
    ขอบคุณคับชัดเจนอีกแล้ว เด่วไปหาพัลซ่ามาใส่ดีก่า อิอิ

6. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ตามๆกันไปครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้