คอยล์ เครื่อง GA15 แบบ ปลั๊ก 6 ขา กับ ปลั๊ก 8 ขา

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย น้องพีชชี่, 30 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. น้องพีชชี่

น้องพีชชี่ New Member Member

37
    1
    0
    คอยล์เดิมเป็นปลั๊ก 6 ขา ได้ คอยล์ใหม่ปลั๊ก 8 ขา เขาบอกว่าเป็นของพรีเซีย พี่ท่านใด พอจะรู้การแปลงสายไฟมั้ยคับ ได้ชุดสายไฟมาด้วย

2. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    หาที่ตรงรึ่นไม่มีเหรอครับ คอยล์ของผมแปลงใส่คอยล์แยกมาแล้วครับ

3. น้องพีชชี่

37
    1
    0
    พอดีได้มาฟรีอ่ะครับ เห็นมันยังใหม่อยู่ ถ้าใส่ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ใช้ของเดิมอ่ะครับ ของพี่แปลงใส่ของอะไรยังไงอ่ะครับ
    ....รอผู้รู้ต่อไป ขอบคุณคับ

4. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ของผมเอาคอยล์โรตารีมาแปลงใส่ครับ

5. pulsar_n10

pulsar_n10 New Member Member

57
    0
    0
    ขอคำแนะนำเรื่องแปลงคอยแยกหน่อยครับ คุณ deknon

6. น้องพีชชี่

37
    1
    0
    อยากรู้ด้วยครับผม:)

7. deknon

1,753
    66
    48
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมถ่ายรูปให้ดูครับ

เราต้องรื้อกะลาจานจ่ายออกมาทำหัวต่อสายหัวเทียนแยกไปคอยล์แล้วก็ต้องเดินสายไฟไปคอยล์แยกกับเอาคอยล์เดิมออกจาชุดจานจ่ายครับ

8. deknon

1,753
    66
    48
    รูปมาแล้วครับ

9. pulsar_n10

pulsar_n10 New Member Member

57
    0
    0
    สายที่ต่อคอยล์ ต่อมาจากสายไฟสีอะไรอ่ะครับจากในจานจ่าย

10. น้องพีชชี่

37
    1
    0
    ขอชัดๆ ละเอียดๆ อีกนิดได้มะคับ ขอบคุณคับ:)

11. deknon

1,753
    66
    48

พอดีผมไม้ได้ทำเองอะครับเพื่อนผมแปลงให้อะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้