ค่ำวันนี้จะไปรับรถใหม่เรา แต่เก่าเค้าครับ เป็น NV LX ขอคำชี้แนะด้วยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย noble, 27 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noble

noble New Member Member

4
    0
    0
    2000 NISSAN, NV 1.6 LX สีบรอนซ์ทอง เกียร์ออโต้ ติดแก๊ส LPG ราคา ประมาณ 150K แพงไปมั๊ย?

View attachment 1749581

เป็นรูปที่โฆษณา เดี๋ยวรับรถมาแล้ว UP รูปเพิ่มครับ
    ไม่เคยใช้รถอายุมากขนาดนี้ แต่ก็จะพยายามเรียนรู้มันครับ
    จะเอามาวิ่งค้าขายครับ เลยอยากได้ รถขนของที่ ค่าใช้จ่ายต่อ กิโลถูกๆ เพราะวิ่งส่งของ และขนของไปขายเอง
    หวังว่าพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านคงชี้ แนะ ผมได้บ้างนะครับ :)

2. ผมก็ชื้อมาเมื่อสองปีที่แล้ว ราคา 150k เป็นรุ่น queen cap ปี 2000 เกียร์ธรรมดา มีหลังคา ไม่ติดแก๊ส สภาพเดิมๆ ผมว่า nv เป็นรถที่หน้าใช้ส่วนตัวมาก หรือใช้ขายของตามตลาดนัดจะเหมาะมาก เป็นรถที่ขับสนุก ไม่ค่อยงอแง

3. noble

noble New Member Member

4
    0
    0
    ตอนนี้รับรถมาแล้ว ครับ
    แต่เวลาขับผ่านเนินหลังเต่าแล้ว ที่ช่วงล่างหน้ามัน มีเสียงเหมือนอะไรมันหลวม สงสัยงานเข้าแน่เลย ตอนทดลองขับมันไม่ได้ทดลองอะไรมาก
    ค่าซ่อมแพงหรือเปล่าครับ แนะนำด้วยครับ :(

4. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    ลูกหมากป่าวครับเข้าร้านช่วงล่างเช็คเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้