จะหา B11 มาใช้ต้องดูตรงไหนบ้าง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย devilevil, 26 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. devilevil

devilevil New Member Member

7
    0
    0
    ก่ะว่าจะหาเจ้า B11 มาใช้ไว้ขับไปทำงานครับ ชอบฟิลด์การขับของ B11 เพราะเคยมีขับตอนเรียนมหาลัย แต่รถที่ขับตอนนั้นรู้สึกว่าสภาพเหมือนถูกย้อมแม้วมาและกำลังทรัพย์ตอนนั้นยังไม่ฟูลเท่าไร เรียนจบก็เลยพลักดันหาเจ้าของใหม่ให้ ตอนนี้ทำงานเงินเหลือแล้วเลยอยากจะหามาไว้ในครอบครองสักคัน เพราะเบื่อที่ต้องตามหาอะไหล่ OPTRA ESTETAS แล้วเหนื่อย ใครเป็นเซียน B11 ช่วยมาแน่นำหน่อยครับ

คนไทยหัวใจ RETRO

2. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    จิงๆแล้ววิธีการดูรถก็เหมือนการดูรถมือ2แหละคับ แต่B11ต้องดูเยอะหน่อยนะ
    - ดูเรื่องผุ บี11มีที่ๆมันจะผุไม่กี่ที่
    ใต้พื้นคนขับ คนนั่ง ก้มไปดูใต้ท้องเลยคับ
    ที่เก็บยางอะไหล่
    ชายประตูล่าง
    - ฟังเสียงเครื่อง ดูรอบเครื่อง ระบบไฟ ช่วงล่าง ระบบเบรค
    รอผู้รู้ท่านอื่นต่อนะคับ

3. devilevil

devilevil New Member Member

7
    0
    0
    ความรู้เก็บๆ

4. aummor

aummor New Member Member

258
    1
    0
    แผงคอก็ผุครับ

ดูช่วงล่างแหละครับ เยอะ ๆ หน่อย

5. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    ใต้แบตอ่ะ ก้มย้อนมาขึ้นมาก็ได้คับ สนิมจะมากเรยแถวๆนั่น ขอบกระจก

6. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    หลังคาและร่องน้ำบนหลังคาที่อยุ่ใต้
    คิ้วโครมเมี่ยม มักจะเจอสนิม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้