คลิปตำรวจและอาสาสมัครลุแก่เหตุอีกแล้วครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย popdemonic, 26 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    ผมไม่ทราบที่มาที่ไปนะครับ ลองไปอ่าน คอมเม้นท์ และลิ้งค์ต่างๆที่
    ในyoutube ได้เลย ตำรวจนะครับ คุณเลวมากตรงที่บอกว่า ก็ผมไม่ได้
    เป็นคนถีบ แล้วถ้า ตำรวจไม่เอื้อ ให้อาสาสมัคร มันจะกล้าถีบหรอครับ
    ผมว่าบางทีไอ้คนขับมอเตอร์ไซด์ที่มันตายเพราะโดนด่านถีบจนรถเสียหลักหัวน๊อคพื้น
    เอาจริงๆงานนี้ถ้ามีคลิปแล้วเกิดคนขับ หรือคนซ้อนบาดเจ็บสาหัส งานนี้ได้ออกข่าว
    หน้าหนึ่งแน่ๆส่วนอาสาสมัครกุ๊ยนัน ที่ถีบล้มแล้วเดินมาชักกุญแจออกไอ้นี่ ไม่ได้ตายดี
    แน่ๆถ้ามาทำกับคนที่ผมรัก ในเมื่อถ้าประเทศไทยนี้มันป่าเถื่อนได้แม้กระทั่งผู้รักษากฎหมาย
    มันก็ไม่มีวคามหมายอะไรที่จะให้เราต้องเคารพกฎหมายแล้วหละครับ

[FLASH]วิธีจับมอไซด์ไม่ใส่หมวก - YouTube[/FLASH]

2. popdemonic

191
    19
    18
    [video=youtube;U0ppWOpN2mc]http://www.youtube.com/watch?v=U0ppWOpN2mc[/video]

3. popdemonic

191
    19
    18
    คือถ้าพยายามมองกลางๆผมพอจะเข้าใจเรื่องการปฎิบัติหน้าที่นะ
    แต่เมื่อรถล้มแล้ว ไม่คิดจะรีบไปดูประชาชนหน่อยเหรอครับ
    จะเคร่งครัดในหน้าที่ขนาดไม่สนใจปล่อยคนซ้อน คนขี่มันนั่ง
    กับพื้นกลางถนน แบบนั้นเลยหรอ? ผมเข้าใจว่าหน้าที่คือหน้าที่
    แล้วมนุษยธรรมมันอยู่ตรงไหน? ลองคิดกลับกันว่าหากว่าเด็กสองคนนั้น
    เป้นลูกเป็นหลานท่านบ้างหละ?

4. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ถ้าพบเห็นตำรวจขี่มอไซค์ไม่ใส่หมวก "ให้ถีบ"
    ถ้าสงสัยว่าตำรวจจะทำผิดกฎหมาย "ให้ถีบ"

ไม่ต้องใช้หรอกครับ กฎหมายน่ะ

5. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    มีผู้หญิงนั่งซ้อนมาด้วย ใจไม่หมาพอ ทำไม่ได้หรอกครับ

6. Nott_EA

Nott_EA New Member Member

659
    12
    0
    แถวไหนหว่า มีการตั้งด่านในซอยยังงี้ด้วยหรอ มันน่าเอาคลิปไปประจาร

7. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
  8. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    วิธีทำให้ แว้นนนนนนๆๆๆ ขยาด

เคยดูในคลิปในต่างประเทศ ถ้าเรียกให้หยุด แล้วหนี เค้าใช้รถตำรวจเบียดให้ ล้ม เลยก็มี

9. SUICIDE MACHINE

SUICIDE MACHINE New Member VIP

111
    0
    0
    อันนี้ผมมองอย่างเป็นกลางนะครับ ถ้าคุณคิดจะหนีเท่ากับคุณฝ่าฝืนการจับกุม คนไม่ผิดจะต้องหนีทำไม ซึ่งถามว่าทำถูกมั้ยที่ไปถีบรถเค้าให้ล้ม ไม่ถูกหรอกครับ
    แต่ๆๆๆๆ มันต้องดูเป็นกรณีๆไปน่ะครับ อย่างเคสนี้ผมไม่เข้าข้างใครแต่ก็ไม่ตำหนิฝ่ายไหนด้วย เพราะตอนนี้กรณีเด็กแว้นมันเป็นปัญหาระดับชาติแล้วครับ
    แล้วที่ซุ่มตั้งด่านในซอยมืดๆแบบนี้ ก็เพราะพวกนี้มันก็ออกซ่ากันตอนกลางคืนนี่แหละครับ ทั้งยาทั้งอาวุธ ถ้าไม่กวดขันกันหนักๆก้ไม่รู้พวกนี้จะไปทำอะไรกันอีก
    ตอนนี้ประชาชนผู้บริสุทธิ์ก็หวาดผวากับกลุ่มมอไซซิ่งมากๆเลยนะครับ อย่างข่าวที่ฝ่าด่านตรวจแล้วยิงสกัดใส่เจ้าหน้าที่รู้สึกจะแถวแถวพลับพลาไชย คนที่ยิงนี่ตามข่าว
    บอกนะครับว่าเป็นผู้หญิงที่นั่งซ้อนท้ายเป็นผู้ลงมือ โห ถ้าเกิดตำรวจตายขึ้นมานี่ไม่สงสารครอบครัวเค้าบ้างหรือครับ โดนเด็กแว้นโง่ๆยิงตายนี่ คือตำรวจนี่ก็มีทั้งคนดีและเลวนะครับ
    ถึงแม้ด้านเลวจะมากกว่าแต่ก็ต้องแยกแยะ ถ้ามีคนที่ผมรู้จักโดนถีบล้มแบบนี้ผมจะถามเลยว่า ทำอะไรผิดมาล่ะเค้าถึงต้องถีบ ถ้าบริสุทธิ์จริงและไม่หนีผมเชื่อว่าไม่มีเหตุที่เค้าต้องทำแบบนั้น
    ผมมีทั้งเพื่อนและผู้ใหญ่ที่รู้จักเป็นตำรวจหลายคนนะครับ แต่ผมไม่รู้จักคนที่มีนิสัยโจรและไม่คิดจะคบหาด้วยเลย

10. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ผมเห็นด้วยนะ...!!

เด็กแว้นนนนน....เต็มเมือง น่ารำคาญมาก ๆ ๆ

11. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ผมขอมองกลับกันซักหน่อยนะครับ
    แว๊นเป็นปัญหาใหญ่มากแล้วจริงๆแหละครับ เพียงแต่ว่า แว๊นก็ส่วนแว๊นสิครับ
    ถ้าจะเรียกผู้ใช้มอเตอร์ไซคทุกคนว่าแว๊นหรืออะไรก็แล้วแต่ แต่เจ้าพนักงานไม่ควรไปปล่อยให้คนไปถึบเขายังงั้น
    เออถ้ามันเริ่มมีการรวมตัวกันขี่ในลักษณะที่ป่วนบ้านเมืองอยากจะถีบแบบป๋าอะไรซักคนที่ตะก่อนแว้นรวมกันเป็นร้อยละบินเดี่ยวเข้าไปพลีชีพคนเดียวก็เชิญ
    แต่นี่ แค่ผู้ใช้มอไซนะครับ แค่นั้น เหมือนกับเราไม่คาดเบลท์นั่นแหละ

และไม่ว่าในมุมไหน ผมมั่นใจว่าโจรในเครื่องแบบ ระยำกว่าแว้น มาก
    ละที่บอกตกใจนี่ เห็นยืนกันครึ่งค่อน สน แล้ว ตกใจกันหมดนี่มันน่าอนาถนะ
    เจ้าพนักงานวันๆทำไรบ้างสมรรถนะถึงได้เสื่อมจัดขนาดนั้น?
    สรุปๆ ครับ
    ด่านเถื่อน พฤติการหยาบช้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้