ฝากรุปสปริง ให้ ธัญ ครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย tarr 2, 14 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tarr 2

tarr 2 New Member Member

72
    0
    0
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

รูปแรก นั่นคือ ความสุงเดิมก่อนเปลี่ยนครับ
    รูปสอง นั่นคือ รุปของสปริง ครับ มันพ่นข้างๆขดว่า surf อ่ะครับ ผมเลยเหมาเอาเลยว่าติดรถรุ่นนั้นมาฮ่าๆๆ
    รุปสาม นั่นคือ เทียบให้ดูความใหญ่ของขดสปริงและความยาวครับ
    รุปสุดท้าย นั่นคือ พอใส่แล้วมันสูงกว่าเดิมประมาณ นิ้วครึ่งอ่ะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ ถอดออกมาตัดอีกที น่าจะจบครับ

สรุปคือ ใส่แล้วโอเคครับ ไม่แข็งมากกำลังดีเลยครับ ช่วงยุบ ไม่ย้วยมากเลยครับ ทรงตัวดี แล้วส่วน การใส่ นั้น
    เบ้าบน ใส่กันได้เลยครับ ส่วนข้างล่าง ใช้ไฟเป่า ดัด นิดเดียวเองครับ ราคา พันนึงครับ สปริง

สเตปหน้า ข้างหลังว่าจะใส่โช้ค ของ ฟอร์จูนเนอร์ครับ มันเป็น tokico มาเลย แต่ ทำในไทย ซะงั้น ใหญ่กว่าทั้งแกน ทั้งขนาดโช้ค ใส่กันได้พอดีเป๊ะครับ
    หนึบดีครับ พอดี ลองเอาของคนอื่นมาลองใส่ดูครับ กระบอกสีดำ เอาไว้ใส่แล้ว จะมาลงให้ดูอีกทีนะครับผม

จริงๆรุปมันมีอีก แต่ เสัย หมดเลยครับ มันอัพไม่ได้ เออเรอ ครับ

2. thun31

thun31 New Member Member

86
    0
    0
    ขอบคุณมากเลยครับ ไปเอาไฟเป่าที่ไหนครับ พอมีร้านแนะนำมั้ย

3. tarr 2

72
    0
    0
    ร้านท่อไอเสียเลยครับ เป่า ออกมานิดเดียวนะครับ ไม่ต้องเยอะ ผมโดนไปข้างละ สี่สิบบาท ทำไม่ถึง ห้านาที

4. thun31

thun31 New Member Member

86
    0
    0
    รถต้าล้อ17รึป่าวครับ เป็นดิสซะด้วย 555 แล้วถ้าซื้อมาตัดเลยไม่ต้องหดได้มั้ย สปริงเก่าล้าแล้วหรอครับ หรือว่ามันเตี้ยไป

5. bcma2

bcma2 New Member Member

2
    0
    0
    สปิงsurf จับมาจากที่ไหนครับ อยากใส่มั่งครับ

6. tarr 2

72
    0
    0
    สรุปสปริงผมไม่ได้ตัดครับ ใช้วิธี ไฟเป่าแล้ว ดันมันย่นลงไป ประมาณข้อนึงครับ ทั้งสองข้าง ตอนนี้ ลงตัวเรียบร้อยแล้วครับ ส่วนสปริงเดิมผมไม่ได้เป็นอะไรครับ แค่มันนิ่ม เกินไป ล้อมันติดซุ้มอ่ะครับ

ส่วนสปริง surf ผมได้มาแบบ บังเอิญ ครับ พอดี ช่่างใกล้บ้านเค้า เดินไปเจอ เลย สอยมาไว้ให้ก่อน อ่ะครับ จังหวะ ดีจริงๆครับ ที่เชียงกง ช.รุ่งเรือง อ่ะครับ ขอบคุณครับ

7. james.cb350

james.cb350 New Member Member

83
    1
    0
    รบกวนช่วยฝากหาสักคู่ได้ไหมครับ ของผมมันย้วยเหมือนกัน
    โทร 08-7956-7326

8. tarr 2

72
    0
    0
    ครับผม เดี๋ยว บอก คนที่เชียงกงไว้ให้ครับ ถ้าได้เดี๋ยว แจ้ง ครับ

9. james.cb350

83
    1
    0
    ยังรออยู่ครับ

10. tarr 2

72
    0
    0
    ธนาคาร กสิกรไทย อธิชา ชอบศิลป์ 382-233-363-9 สาขา ตลาดเจ้าพระยา บางใหญ่ ครับพี่

11. james.cb350

83
    1
    0
    ขอบคุณครับที่เป็นธุระให้ครับ

12. james.cb350

83
    1
    0
    รอแป๊บนะครับ ยังคิดถึงอยู่

13. tarr 2

72
    0
    0
    ได้ครับพี่ จะโอนวันไหน รบกวนโทรบอกล่วงหน้าทีนะครับพี่ เพราะจะได้เช็คให้ ว่า มีใครมาสอยไปแล้วยังครับผม แต่ผมคิดว่า ไม่น่าจะมี ใครสอยนะครับ

ขอบคุณครับ

14. tarr 2

72
    0
    0
    ได้ครับพี่ จะโอนวันไหน รบกวนโทรบอกล่วงหน้าทีนะครับพี่ เพราะจะได้เช็คให้ ว่า มีใครมาสอยไปแล้วยังครับผม แต่ผมคิดว่า ไม่น่าจะมี ใครสอยนะครับ

ขอบคุณครับ

15. james.cb350

83
    1
    0
    นายสุรพงษ์ ศรีหาบุตรโต
    การไฟฟ้าส่วนภูมิภาคอำเภอศีขรภูมิ
    อ.ศีขรภูมิ จ.สุรินทร์ 32110

16. tarr 2

72
    0
    0
    พี่ครับ

พี่ครับ พอดี สปริง surf ไปแล้วอ่ะครับพี่ แล้วพี่เค้าเอาของเดิมไปเทียบมา ได้อันนี้มาอ่ะครับ พี่พอใจมั้ยครับ ถ้าไม่ ชอบ เดี๋ยว โอน ตัง คืนให้ครับพี่ ไม่ต้องเกรงใจนะครับพี่ ไม่ชอบก้อบอกไม่ชอบครับ

แล้วก้อมีของ วอลโว่ ด้วยครับพี่ แต่ผมกลัวมันจะแข็ง เลยบอกให้เอาเท่า ของเดิม ไว้ก่อนครับ ดูรูปเลยครับพี่ รูปซ้ายสปริงใหม่ รุปขวา สปริงเดิม ครับพี่

17. tarr 2

72
    0
    0
    พี่ครับนี่ความสุงของสปริงครับพี่ มันสูงกว่าของเดิม มากอยู่ พี่ต้องไปต้องไปตัดแต่งหน่อยครับ
    http://uppicthai.com/dlK
    http://uppicthai.com/dlL
    รบกวนพี่ตามไปดูทีครับ มันไม่มา ขอบคุณครับ กดเข้าลิ้งไปแล้ว รุปมันไม่ขึ้น ให้พี่กด ที่ viewer มุมบน ขวา นะครับ ขอบคุณครับ

18. james.cb350

83
    1
    0
    เพิ่งกลับมาถึงบ้าน
    รับได้ครับ ไม่มีปัญหา
    ผิดถูกแก้ไข จะได้เป็นตัวอย่างให้รถคันอื่นต่อไปด้วย
    จัดมาเลยครับ

19. kui_panda

kui_panda New Member Member

35
    0
    0
    อยากได้มั่งสักชุดนึงอ่ะครับ ยังพอมีเหลือบ้างไหมครับ แล้วตอนนี้โช๊คหลังของผมเสียไปแล้ว ควรใส่โช๊คของรุ่นไหนแทนของเดิมดีครับ ขอบคึณล่วงหน้าเลย อิอิ

20. tarr 2

72
    0
    0
    สปริงไปถึงยังครับพี่

21. tarr 2

72
    0
    0
    รถรุ่นไหนครับพี่ หน้าแหลมเหมือนกันหรือเปล่า ถ้าโช้คเสีย รอพี่ข้างบนก่อนครับ พี่เค้ากำลังจะใส่ ของ ฟอร์จูนเนอร์ ส่วนสปริง ตอนนี้เหลือ แต่ ของเทียบมาอ่ะครับ ถ้าอยากได้ ก้อ ยินดีไปเทียบให้ครับ

22. james.cb350

83
    1
    0
    ยังครับ รอได้
    แต่โช๊คฟอร์จูนเนอร์มาถึงแล้ว สวยสมราคาคุย เขาบอกว่าถอยรถปุ๊บถอดโช๊คปั๊บ

23. james.cb350

83
    1
    0
    รอหนูลองยาก่อน จะแจ้งให้ทราบ

24. kui_panda

kui_panda New Member Member

35
    0
    0
    ของผมหน้าแหลมครับยังไงรบกวนเป็นธุระให้หน่อยได้ไหมครับ แล้วมันใส่ได้เลยหรือต้องดัดแปลงอะไรมั่งครับ 086 5374427 กุ่ยครับพี่

25. tarr 2

72
    0
    0
    เดี๋ยวกลับจากอัมพวาวันจันทร์ผมโทรไปหานะครับ พี่กุ่ย

26. james.cb350

83
    1
    0
    ขายสปริงตามรูปด้านบน ที่น้องต้าร์โพสใว้ ราคาเท่าทุนที่ซื้อมา 1.500.- บาทพร้อมค่าจัดส่ง
    ขายเพราะสปริงไม่ได้เสีย แต่โช๊คอัพเสีย
    ส่วนโช๊คอัพฟอร์จูนเนอร์ใว้ว่างจะมารายงานผลให้ทราบพร้อมวิธีปรับแต่ง
    สนใจ โทร 08-7956-7326

27. tarr 2

72
    0
    0
    อ้าวพี่ สปริงเป็นไรครับพี่ ไม่โดนเหรอครับพี่

28. james.cb350

83
    1
    0
    ถูกใจครับ แต่ปัญหาของรถพี่พอถอดออกมาปรากฎว่าไม่ได้เป็นที่สปริงครับ มันเป็นที่โช๊คครับ
    ที่ขายต่อเพราะเผื่อคนอื่นเขาหาลำบาก ขายไม่ได้ไม่เป็นไร เดี๋ยวหารถมาใส่สปริงชุดนี้ก็ได้

29. tarr 2

72
    0
    0
    อ้อครับพี่ เปลี่ยน โช้ค แล้วจบเลยเหรอครับ พี่ บูช นี่ ขนาด เท่าไรเหรอครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้