แนะนำร้าน ฟิตเครื่อง sr20det ทีคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย nutsqpd, 21 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nutsqpd

nutsqpd New Member Member

19
    0
    0
    พอดีได้ b14 เครื่อง เป็น sr20โบ มาอยู่แล้ว อยากจะฟิตเครื่องใหม่และเก็บสายไฟภายในห้องเครื่อง
    อยากให้พวกพี่ๆแนะนำอู่ที่ไว้ใจได้ให้ทีคับ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    บ้านอยู่แถวๆ ไหนอะคร๊าบ

3. nutsqpd

19
    0
    0
    ฝั่งธนครับ เอาอู่ที่อยู่ใน กทม อ่ะคับ

4. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    อยากฟิตเครื่องนี่จะยังแบบเดิมๆหรือUp step ครับ
    SR20DET ช่วนี้มีหลายคัน Up Step กันอยู่เผื่อแนวเดียวกันจะได้แนะนำถูกครับ

5. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ช่วยทีคร๊าบ ไม่รู้จะแนะนำที่ไหนดีอะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบ

อู่ที่ผมรู้จักก็ อ็อด นวลจันทร์อะคร๊าบ และอู่พี่ติ่ง อยู่ในซอยวัดบัวขวัญ งามวงศ์วานก๊าบบบบ

6. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

หมายถึงตอนนี้เครื่องหลวมแล้วเหรอครับ :)

7. nutsqpd

19
    0
    0
    คืออยากอัพสเต็ปด้วยอ่ะคับแล้วอีกอย่างซื้อมือ2 มาก็ไม่รุว่าเครื่องมันสภาพไหน

8. lumnamshe

671
    5
    18
    upstep อีกคัน

กรณีแรก ให้เหมือนเดิมเพื่อดูว่าสภาพรถโดยทั่วไปและเครื่องสมบูรณ์ดีหรือไม่
    แบบนี้มีหลายอู่ครับ

กรณีที่สอง หากขยับ Step ก็ดูว่าท่านเจ้าของกระทู้ทำขนาดไหน
    เช่นเปลี่ยนแค่อุปกรณ์เสริมบางตัวให้ดีขึ้นหรือขยับเฉพาะ Turbo
    หรือทำใหญ่ถึง Balance ข้อเหวี่ยง อะไรแบบนี้ แจ้งความประสงค์ครับแล้วจะแนะนำร้านให้ จะได้ไม่ไส้แตก
    ชอบใครก็ไปทำที่นั่นไม่ผูกมัด

แต่ก็ยินดีต้อนรับสู่ Sunny Thailand ครับ

9. nutsqpd

19
    0
    0
    ทั้ง 2 กรณีครับ งงมั้ย
    คืออยากทำให้สภาพเครื่อง ณ ตอนนี้สมบูรณ์ที่สุด และ จะอัพ เปลี่ยนโบ s15 หัวฉีด 550 แคม 264

10. paponvitza

paponvitza New Member Member

2
    0
    0
    เปลี่ยนเป็นลูก2Jโบ ไม่ต้องคว้านใส่ปะเก็นเหล็ก1.4ม.ม.โบRB25 บูส1.2บาร์ ใส่เรกกุเรเตอร์ด้วยนะ รึจะอัพเป็น SR21DETก็ขยับไปเล่นลูก87M.M. รับรองดึงหนัก

11. lumnamshe

671
    5
    18
    โบและหัวฉีดก็เหมือนที่ชอบใส่กันครับและ หาก Cam องศา 264 องศาต้องมีกล่องเพิ่ม 1 ใบ ครับ
    ##หากเงินไม่อั้นก็ HKS thailand ครับของใหม่ล้วน

##หากใหม่ก็ได้เก่าก็ได้ step นี้ มีสองสำนักแนะนำ

1. SKTK พี่ เก่ง รับ โม รับทำให้เนียน รับทำรถแข่งสนาม ทำรถแข่ง Super Car

2. ปลัดใหญ่ เซอร์วิส รับ วางเครื่อง รับทำรถตามใจท่าน

ส่วนตัวนะครับ หัวฉีดหากใหญ่กว่านี้ ก็ E85 จบที่เดียวก็แรงครับ

12. nutsqpd

19
    0
    0
    ตอนนี้ใช้ 2.1 อัพทองอยู่งัฟ ว่าแต่จูน e85 หัว550 ไม่เหมาะหรอคับ แนะนำที

13. lumnamshe

671
    5
    18
    เครื่องSR20DET
    Cam 264องศา โบ S15
    - injector 555cc เหลือเฟื่อสำหรับโซฮอล 95
    - กล่อง HKS2.1 จบได้ดีครับ

แต่ถ้าไป E85 ต้อง 1000cc- 1600cc ครับแล้วแต่ว่าจะต่อยอดเพิ่มวันหน้าหรือไม่
    ที่สำคัญต้องมีถังน้ำมันที่จะเก็บน้ำมันให้อยู่ได้ด้วยครับ

14. nutsqpd

19
    0
    0
    e85 ต้องลงทุนเยอะมั้ยอ่ะคับเหนพี่บอกว่า ทางเดินน้ำมันทั้งหมดต้องเปลี่ยนถึงรูหัวฉีด -.- กลัวอู่ฟัน

15. nutsqpd

19
    0
    0
    เรื่องของเรื่องคือ อยากให้แนะนำอู่ที่มีความสามารถ มีประสบการณ์ และเป็นอู่ที่พี่ๆไว้ใจอ่ะคับ อยากให้แนะนำที
    ปล1.แคทเป็น 256 tomei
    ปล2.อยากเป็นรถบ้านๆมีไว้แอบแรง ช่วยชี้แนะด้วยครับ

16. lumnamshe

671
    5
    18
    up ขยับขึ้นมาหน่อย

คันนี้ ไปถึงไหนแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้