ถามคนที่เคยใช้วัดรอบ Pivot โดยเฉพาะรุ่น Progauge จะดีมากครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย DH@TEELEX, 16 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DH@TEELEX

DH@TEELEX New Member VIP

371
    3
    0
    ผมอยากทราบว่าโดยปกติของรุ่นนี้ Progauge หรือรุ่นอื่นๆที่เป็นวัดรอบ ชิฟไลท์ในตัว เมื่อเราบิด ON เกจ์จะไม่ทำงานเลยและไฟหน้าจอก็จะไม่ขึ้นแม้จะเปิดไฟหน้าก็ตาม ใช่หรือไม่? และเกจ์จะทำงานก็ต่อเมื่อ Start engine เท่านั้น และไฟจะติดตลอดเวลาแม้จะไม่ได้เปิดไฟหน้าก็ตามใช้หรือไม่ ? ข้องใจมากครับ กลัวเกจ์เสียเดี๋ยวเคลมไม่ทัน ขอความกรุณาด้วยครับ

2. RENESIS RACING SERVICE

RENESIS RACING SERVICE New Member VIP

115
    1
    0
    เอาหลักการโดยปรกติก่อนนะ พี่ว่าไม่น่าเป็นแบบนี้นะ เช็คงานติดตั้งดูก่อนว่า ถูกต้องตามวายริ่งไดอะแกรมของมันป่าว ถ้าถูกต้องหมด ง่ายทึ่สุดก้อไปลองสับเปลี่ยนตัวใหม่มาลองเสียบปลั๊กที่เราต่อไว้ดู ถ้ามันเหมือนเดิมก้อคงไม่มีไรต้องสงสัยแล้วอะ (แต่พี่ว่า มันแปลกๆ อะ)

3. Twisty

Twisty New Member Member

98
    1
    0
    อาการแปลกๆว่ะเพื่อนปุ้ย เช็ควายริ่งที่ต่อเกจ์ดีๆว่าถูกมั้ย

4. DH@TEELEX

371
    3
    0
    ขอบคุณมากครับ ไว้ผ่านไปจะแวะไปหานะท่านพี่

5. DH@TEELEX

371
    3
    0
    เออว่ะเพื่อนเอ้ยก็ว่างั้นว่ะ ขอบใจมาก

6. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ลองเช็คงานติดตั้ง มันไม่ควรเป็นแบบนั้นครับ แม้ดับเครื่อง สวิทช์ออน ไฟต้องติดตามสวิทช์ไฟหน้า หรือตอนสตาร์ทเครื่องไฟหน้าจอก็จะทำงานตามสวิทช์ไฟหน้าครับ (แต่ดูจากอาการไม่น่าเป็นที่ตัววัดรอบ น่าจะเกิดจากการติดตั้งครับผม ลองเช็คดู) ถ้าเสียก็นำไปเคลมด่วนเลยครับ ^^

[video=youtube;vEH7KTIvE6Y]http://www.youtube.com/watch?v=vEH7KTIvE6Y&feature=related[/video]

[video=youtube;U4HiWG6uPQk]http://www.youtube.com/watch?v=U4HiWG6uPQk&feature=related[/video]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 กรกฎาคม 2012
  7. DH@TEELEX

371
    3
    0
    ขอบคุณมากครับพี่ดุ๊ก ลองดูจาก maual ptx ละครับ สรุปโชคดีไปครับ ไฟมันจะติดแบบนี้ ยังไงต้องขอบคุณพี่ดุ๊กมากครับและโทรไปปรึกษาหลายรอบ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้