ถามคนที่เคยอัพใบจาก 05 เป็น 06-20g หน่อยครับ ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย DH@TEELEX, 31 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DH@TEELEX

DH@TEELEX New Member VIP

371
    3
    0
    อยากทราบว่าการตอบสนองเป็นยังไงบ้างครับ คุ้มค่าต่อการลงทุนทำไม๊ รบกวนขอข้อมูลทั้งอัพแต่ใบหน้า และคนที่อัพทั้งใบหน้า+หลังจะดีมากๆครับ ขอบคุณครับ

2. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    หน้าอย่างเดียว อาจจะเฉยๆนะ

หน้าหลัง ดึงดีกว่าเดิมเยอะครับ คอนเฟริม

3. DH@TEELEX

371
    3
    0
    ราคาเท่าไหร่ครับ K.ต้นกล้า ผมสนใจอยู่ครับ ละบูสเท่าไหร่ดีครับ การรอรอบต่างจากเดิมมากไม๊

4. DH@TEELEX

371
    3
    0
    ขอข้อมูลหน่อยครับ

5. book040204

book040204 New Member Member

58
    4
    0
    หน้าหรือหลังอย่างเดียวประมาณ 9000-10000
    ถ้าหน้าหลังประมาณ 15000-16000 ครับ
    ดีหรือไม่ได้ต้องลองใช้ครับ แต่ผมว่าราคามันแรงไป

6. ลองถามที่ หนุ่ม เทอร์โบ ดูครับ อยู่แถวกระทุ่มแบน เค้าเทพ TD 05 06 มากครับ

ผมเอา 06 20G ไปโอเวอร์ฮอลใหม่หมด ทุกชิ้นของใหม่หมด แกน + ใบหลัง บูทหน้าหลัง และอื่นๆ ทั้งหมด เหลือแต่ใบหน้าอ่ะคับที่เป็นของเดิม ราคาแค่ 12000 เองครับ ใช้งานได้ดีเลย

ก่อนหน้านี้ เอาไปโอเวอร์ฮอลที่ร้านดังๆ ใหญ่ๆ มา 19000 เปลี่ยนแค่บูท กะอุปกรณ์อื่นๆ และใบหน้ามือสอง ที่แม่งยำ ตีปลอกตรงกลางมาครับ ใช้ได้ไม่ถึงเดือนครับ แกนขาด ขนาดมีเครื่องบาลานซ์โคตรพ่อง เทพ จากอิตาลี นะครับ

7. DH@TEELEX

371
    3
    0
    ขอบคุณมากครับผม ผมอ่านข้อความคุณ บุคคลทั่วไปแล้ว สะใจมากๆครับ 55555+

8. ohyes

ohyes New Member Member

4
    0
    0
    ที่ฟังๆเขาเล่ามา เขาบอกว่า อัพใบจะดึงหนักขึ้นดึงยาวขึ้นอย่างเห็นๆเลยครับ ขับสนุกขึ้นแน่อน

บูสน่าจะ peakที่ 1.5 bar แต่อย่าลืมอัพใบอัพส่วนอื่นๆก็ต้องอัพตามด้วยนะครับ

9. DH@TEELEX

371
    3
    0
    ขอบคุณครับเดี๋ยวจะรองเปลี่ยนเทอร์โบ 8MR ดูก่อนแล้วกันครับ เบื่อจะได้ถอดขายราคาไม่ตกเท่ากับยำโบเก่า 05

10. e'-JiN

e'-JiN New Member VIP

723
    30
    0
    คุณตี๋เล็กคร้าบ...จะแรงไปไหนกันคร้าบบบ...จิ้นอัพทั้งชุดหน้าเลย...จากTD05-4 เป็น TC06-14C บูส1.7 ก็ดึงสนุกแล้ว...แต่ตอนใช้06-20G เดิมๆก้เพลินแล้วววว...อ้อ...จิ้นใช้สมัยดีเซลปั้มดิบน่ะคร้าบบบ...

11. DH@TEELEX

371
    3
    0
    หวัดดีครับคุณจิ้น สบายดีไม๊ครับ ผมจำได้ลางๆเองอะครับ นึกไม่ออก ..... พอดีผมเลิกเล่นเวบและรถไปซักพักใหญ่ๆอะครับ แต่ชื่อคุ้นๆอยู่ครับ .... ส่วนเรื่องโบอะครับ ใบของ 20g ใหญ่กว่าช่ายมะครับ และฟิลต่างจาก 06-14c มากไม๊ครับจิ้น ขอบคุณครับ

12. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    โทษทีที่ตอบช้าครับ

ผม โบ9 ครับ บูสเดิมที่ บาร์ห้า

ทำใบเสร็จ เพิ่มได้อีก .2 ครับ

ดึงดีขึ้นเยอะครับ คุ้มดี แต่ตอนนี้ขายรถไปแล้วว เสียดายเหมือนกัน

13. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    ตอนใช้ 8 อยู่ก็ไปทำมา ขับดีขึ้นสนุกขึ้นทั้งๆที่บูสเท่าเดิม
    ตอนนี้ใช้ evo หรอ ตี๋็เล็ก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้