กำลังจะยกเกียร์(มือสอง)ใหม่ ขอความเห็นหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sunnyz, 17 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sunnyz

sunnyz New Member Member

130
    0
    0
    พอดีผมกำลังจะยกเกียร์(ออโต้)ลูกใหม่(มือสอง) เนื่องจากเกียร์เก่ากำลังจะลาโลกแล้วด้วยอาการ เข้า D ไม่ขยับเลย ต้องใช้ D2 จนกว่าเครื่องร้อนจึงจะขยับมาใช้ D
    โทรไปสอบถามตามเซียงกงมา ราคาอยู่ที่ 4500-6500 / ค่าแรง+ของเหลว 1,500 / เกียร์เก่าเทิร์นได้ 1,000 = 5,000

1.ราคานี้แรงเกินไปหรือป่าว ?
    2.เปลี่ยนเกียร์เซียงกง เค้าจะมีประกันให้เราหรือป่าว ?
    3.หลังจากเปลี่ยนเสร็จ ทดลองใช้งานต้องดูอะไรเป็นพิเศษหรือป่าว เพื่อให้รู้ว่าเกียร์ทำงานปกติดีมั๊ย ?

ขอรบกวนท่านผู้มีประสบการณ์ทั้งหลายด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    1) ถ้าใช้ได้ปรกติ ผมว่าไม่แพงนะ

2) เข้าใจว่าไม่น่ามี ถ้ามีก็ไม่น่าเกิน 3วัน 7วัน

3) ตอบยาก ก็ให้ลองใช้ปรกติ ขึ้นอยู่กับดวงว่าได้เกียร์มาสภาพดีหรือเปล่า

ถ้าให้ดี หาอู่ที่ไว้ใจได้ หาเกียร์ให้พร้อมใส่ และรับประกันสัก 3 เดือน :)

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ตามๆ กันไปคร๊าบ
    ส่วนเรื่องราคานั้น ผมว่าก็ถือว่าปกติครับ แต่ดีจัง รับเทิร์นเกียร์เก่าด้วยอะ ของผมตอนนั้น ทิ้งสถานเดียวเลยอะครับ

4. sunnyz

130
    0
    0
    ขอบคุณครับ พอดีเกียร์เก่ามันไม่ไหวแล้วจริง ๆ ครับ

ครับ รับเทิร์นด้วย เซียงกง ศิริชัย (กรุงเทพ-นนท์ ซอย 12) ครับผม

5. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    1 ราคาไม่แรงครับ
    2 ผมเคยเปลี่ยนเค้ารับประกันครับ(อยู่ที่ตกลงกันด้วยครับ)
    3 ดูว่าOverdrive ทำงานมั้ยครับ

6. sunnyz

130
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ เริ่มใจชื้นขึ้นมาแล้ว จากที่แรก ๆ กลัว

7. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    ราคาผมว่าโอเคเลย

แต่เสียวตรงที่เค้ารับเทิร์นของเก่านี่แหละ ไม่รู้ว่าเค้าเอาไปบิ้วท์แล้วเอามาขายใหม่หรือปล่าวนี้แหละ หุหุ สงสัยผมคิดมากไป :)

8. sunnyz

130
    0
    0
    ผมว่าก็คงต้องแบบนั้นแหละครับ ไม่งั้นจะรับเทิร์นทำไมเนอะ

9. bensurat

bensurat Member Member

40
    0
    6
    ว่าแต่ มือสองที่ได้มานี่มัน มือสองจริง หรือว่าเค้าเอาไป build มา แล้วขายให้เราต่อกันแน่

10. sunnyz

130
    0
    0
    ข้อนี้ผมไม่รู้เลยอ่ะครับ โทรไปถามร้านที่เซียงกงเค้าว่าประมาณนี้

- - - Updated - - -

ข้อนี้ผมไม่รู้เลยอ่ะครับ โทรไปถามร้านที่เซียงกงเค้าว่าประมาณนี้

11. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ให้อู่ หรือ คนหาของ เป็นจัดการ ให้ ดีสุดครับ
    รับประกัน กันตามมาตรฐานอู่และเชียงกง จบ แน่นอน ครับ
    ส่วนราคาตามนั้นเลย :D

12. sunnyz

130
    0
    0
    ขอบคุณครับ อย่างที่บอกผมโทรไปถามร้าน ส่วนทางร้านแนะนำอู้ที่รู้จัก ไม่คิดว่าน่าจะมีปัญหาอะไร

13. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    อู่ไหนครับ เอาอยู่ไหมครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้