//+// ไฟฉุกเฉินกระพริบเองได้ ไม่เข้าใจจริงๆ //+//

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sumruay, 13 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    สอบถามทุกท่านครับ

รถผม ไฟฉุกเฉินจะกระพริบเองระหว่างขับ 1 ครั้ง แล้วก็จะเป็นเรื่อยๆ วันนึงก็เป็นหลายครั้งอยู่

ไม่มีข้อแม้ในเรื่องของสภาพถนน การกระแทก หรือความเร็วใดๆทั้งสิ้น

อยากทราบว่า มันเกิดจากสาเหตุใดได้บ้างครับ รบกวนขอความเห็นจากทุกท่านด้วยครับ

2. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ลองเช็คที่ฟิวส์ที่ระบบไฟดูคับอาจกำลังจะเสีย ทำให้ติดๆดับๆคับ

3. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    ภาพประกอบจับใจจิง

4. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ลองเช็คที่สวิทซ์ฉุกเฉินก่อนครับ ผทคิดว่าหน้าสัมผัสภายใน อาจจะหลวมแล้วขยับได้
    แล้วถ้าเปิดสวิทซ์ที่ตำแหน่งON โดยไม่ต้องสตาร์ท ดูสิว่ามันกระพริบไหม
    ถ้าไม่กระพริบลองเคาะดูถ้าติดแสดงว่าใช่เลย
    แต่ถ้าเคาะแล้วไม่เป็น ทีนี้คงต้องไปดูรีเลย์คุมการทำงานของไฟฉุกเฉินล่ะทีนี้
    ลองเช็คดูครับ แต่ถ้าไม่แน่ใจผมว่าให้ร้านเดินไฟรถยนค์เช็ดให้ จะชัวกว่า

5. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ชอบๆ เอาอีก :p

6. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    ผมด้วย..เห็นภาพ ไฟฉุกเฉินผมกระพริบไม่หยุดเลยคร๊าบ...

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
  8. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    รถมีหรือใช้เซ็นทรัลล็อค หรือ กันขโมยมั๊ยครับ ถ้ามีและใช้ จะเกี่ยวกับตัวล็อคประตูหรือมอเตอร์ปืนล็อคมันคลายดัวบานหนึ่งมันคลายตัว ตรวจสอบ แล้วปรับระยะใหม่ขันสกรูล็อคแน่น ไม่อย่างนั้นไปร้านประดับยนต์ให้ช่างดูแลให้ครับ หากไม่ ก็ตามความเห็นข้างบน

9. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    เดี๋ยวผมจะลองเปลี่ยนสวิทช์ไฟฉุกเฉินดูก่อน อันนี้ง่ายสุด

ถ้าไม่รอด ก็จะไปดูที่ปืนยิงเซ็นทรัลล็อคตามที่คุณ Ja แนะนำครับ ได้ผลยังไงเดี๋ยวมาบอก

+
    +
    +

ส่วนรูปประกอบเนี่ย ผมจะสื่อว่า ผมรู้สึกหนักอกหนักใจกับปัญหาที่เกิดขึ้น แค่นั้นจริงๆน๊าาาาา อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้