B11ผม วิ่งเร็ว110+แล้วรถมันสั่นทั้งคันเลยจะดูจะแก้ตรงไหนดีครับ ถ่วงล้อจี้ล้อแล้วแต่ยังสั่นอยู่นิดหน่

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sonnyza, 11 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    ควรจะเริ่มทำตรงไหนดี

ต้อนแรกไม่เป็นนะคาบ ผมให้ช่างเปลี่ยนยางหุ่มเพลา และผมกลับหน้ายางใหม่ เอารถออกมางานเข้าเลย

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ถ่วงล้อแล้ว ตั้งศูนย์แล้วหรือยังครับ

3. boysiam

boysiam New Member Member

186
    0
    0
    ตามข้างบนเลยคับบบบ ตั้งศูนย์แน่นอน

4. sonnyza

445
    31
    0
    ตั้งศูนย์นี้ยังคาบ แต่ถ่วงล้อแล้ว จี้ล้อก็ทำแล้วคาบ

5. boysiam

boysiam New Member Member

186
    0
    0
    ตั้งศูนย์เลยคับบบ หาร้านดีๆหน่อยน๊ะคับบบ

6. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ถ่วงล้อ ตั้งศูนย์ ตามพี่น้องข้างบนครับ

7. earthnfs

earthnfs New Member Member

78
    0
    0
    แม็กซ์ประกบแน่นไหมครับ ปอกกันสั่นต้องใส่ไหม และตั้งศูนย์ น่าจะหายนะครับ

8. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เปงไงบ้างครับ ลองไปตั้งศูนย์แล้วหรือยังครับ
    เพราะการสลับยางทุกๆ ครั้ง ควรจะตั้งศูนย์ใหม่ด้วยนะครับ เพราะหน้ายางจะไม่เท่ากันทุกล้ออะครับ

9. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ถ้ายังไม่หายลองเช็คยางแท่นเครื่องแท่นเกียร์ด้วยนะครับ เอาใจช่วย

10. pulsar_n10

pulsar_n10 New Member Member

57
    0
    0
    บูทปีกนกก้อเป็นนะครับ ลองดู

11. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ตั้งศูนย์เลย ครับ

12. sonnyza

445
    31
    0
    ปีกนก ใครเคยเปลี่ยนบูส บ้างครับ

13. pulsar_n10

57
    0
    0
    ผมเคยเปลี่ยนครับ รถสั่นตอน110+ เหมือนกัน ทำทุกอย่างไม่หาย ก้อเลยลองเปลี่ยนดูหายครับดูจากภายนอกเหมือนไม่เสียนะครับ บูทตัวละ2-3ร้อยประมาณนั้น ค่าอัดบูทร้อยนึงที่โรงกลึงแถวบ้าน ค่าแรงฟรีเพราะทำเองครับ

14. sonnyza

445
    31
    0
    บูสปีกนกนี้ หน้าหรือหลังคาบ หรือเปลี่ยนหมดเลย

15. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    ถ้าที่พี่ๆเค้าบอกมาถ้าทำหมดแล้วยังไม่หายลองไปเปลี่ยนยางใหม่เลยครับ

16. pulsar_n10

57
    0
    0
    บูชปีกนกหน้าครับ

- - - Updated - - -

บูชปีกนกหน้าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้