สลักเบรคหน้าB11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nooky_B11, 30 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    คือที่ผมได้กล่าวปัญหาไปอะครับ ที่บอกว่าเบรคแล้วมีเสียงครืดๆๆ มีเพื่อนผมบอกว่าเป็นที่สลักเบรคคาลิปเปอร์คลอน เพื่อนให้แก้ปัญหาโดยเอาหลอดกาแฟสวมทับไปแล้วมันก็หาย ซึ่งผมอยากทราบว่าวิธีแก้แบบยั่งยืนควรจะทำอย่างไร ซื้อสลักใหม่จะหายไหมครับ หรือว่าต้องนำสลักเก่าไปกลึง หรือซื้อตัวเสื้อสลักใหม่ พี่ๆคนไหนมีประสบการณ์แนะนำทีครับ

ขอบคุณค้าบ

2. klah

klah New Member Member

90
    8
    0
    ของผมเอาไปกลึงครับ
    น่าจะ 200 บาท ถ้าจำไม่ผิดนะครับ

3. Nooky_B11

331
    2
    0
    ผมไปซื้อมาแล้วคับ แต่ยังไม่มีเวลาเปลี่ยนเรยอ่ะคับ ตอนนี้เอาหลอดยัดไปก่อน

4. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ซื้อสลักมาเท่าไหร่คับ

5. Nooky_B11

331
    2
    0
  6. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    สู้ๆ กันต่อไป

7. Nooky_B11

331
    2
    0
    ไม่รู้จะหายป่าวอะพี่ เพราะผมเพิ่งกลับมาจากระยองเมื่อวาน เพิ่งเปลี่ยนเมื่อเช้านี่เอง

8. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ซื้อที่ไหนมา อาการมันมาบ้างแล้วคร้าบ

9. Nooky_B11

331
    2
    0
    ร้านอะไลหล่ทั่วไปมีนะพี่ ต่ผมเปลี่ยแล้วไม่หาย ต้องไปเจียรประชิด แล้วก็หาย วันนี้ผมจะไปเจียยรอยู๋ ถอดเพลาชับทีไร ใส่ใหม่ก็จะดัง ต้องไปเจียรตลอดเลยอ่ะพี่ ไม่รู้เป็นอะไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้