++bettercars - RAYS-NISMO - Carconnection-top10 garage+มรึงไปเปิดเว็บเองเลยไป...

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ขี้เกียจล็อคอิน, 15 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    กรูจะเข้ามาดูรถสวย ๆ ที่สมาชิกโพสขาย แม่ม..มรึงล่อคนละเป็น 10 กระทู้เต็มหน้าไปหมด รถที่เจ้าของขายเองเค้าตกไปอยู่ไหนก็ไม่รู้???
    เว้บบอดสาธารณะแต่ก็เกรงใจเจ้าของเค้านิดนึงซี่ว่ะ หรือไม่ก็ไปเปิดเว็บเองเลย สาดดดดดด

1. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    นั่นไง.... ขยันอัพเกินไป

2. ake190922

ake190922 New Member Member

10
    0
    0
    แต่ก็จริงนะ ขยันอัพเกิน คนอื่นกระทู้ตกหมด

- - - Updated - - -

แต่ก็จริงนะ ขยันอัพเกิน คนอื่นกระทู้ตกหมด

3. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    จ้าวเดียว เต็มหน้าเลย

- - - Updated - - -

จ้าวเดียว เต็มหน้าเลย

4. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    "จิตสำนึก" สั้นๆได้ใจความ

5. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ไม่รู้จะพูดยังไงตั้งไม่เท่าไร ไม่ลงราคาด้วยบางร้าน

6. artti

artti New Member Member

16
    0
    0
    คนค้าขาย มันผิดตรงไหนหรอ ทุกคนมีสิตเท่ากัน ช่วยเข้าใจสะใหม่นะ

7. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    ผมไม่เข้าใจว่าทำไมบางร้านไม่ลงราคา ต้องให้ลูกค้าโทรไปสอบถาม

8. โคตรเกลียดเลยไอ้พวกขายของไม่ยอมลงราคา เมิงจาปั่นราคาไปถึงเชียงใหม่เลยหรือไงว่ะ

9. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    คงต้องตั้งห้องพ่อค้า เอาไว้ให้เค้าไปอัพแข่งกันให้พอใจ

10. Thump

Thump New Member Member

81
    2
    0
    อัพมากไป ตั้งกระทู้ถี่เกินไป ใครมันจะอยากซื้อ

11. give_gen

give_gen New Member Member

15
    1
    0
    ผมว่าผู้ขาย ควรรวมกระทู้ที่ลงขายไปเต็มหน้า เวป อยู่คนเดว เอากระทู้ทั้งหมดมาร่วมกันให้เป็น สัก 1 หรือ 2 หรือ 3 กระทู้จะดีกว่าคับ เพือเปิดโอกาศ ให้ชาวบ้านเค้าได้ขายกันบ้าง ไม่ไช่คนเดวเล่นเป็น 10 20 กระทู้ ผมว่ามันก็เกินไปนะคับ

12. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    หรือต้องแยกระหว่างร้าน กับคนขายอื่นๆ :D

13. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    จิต สำนึก อย่างเดียวจริงๆ ครับ

14. RUN~EASY

RUN~EASY New Member VIP

10
    0
    0
    แรกๆเข้ามาดูรถแต่ละทีปวดตากันไปเลย
    หลังๆชินล่ะ เจอ log in พวกนี้ข้ามยาวๆไปเลย ง่ายดี
    แต่ให้ดีรวมกระทู้ไปเลยดีกว่านะ เป็นผมจะเข้ามาเปิดดูทุกครั้งเลย เพราะไม่รู้ว่าข้างในมีรถใหม่มาบ้างหรือเปล่า แต่ถ้ามาแยกๆเป็นคันๆนะผมข้ามยาวๆ 555+

15. [v]

[v] Member Member

39
    0
    6
    ทำไมไม่ลงราคา เพราะไม่บริสุทธ์ใจไงล่ะ
    ถ้าลงราคาคนสนใจก็โทรไปคนมีเงินไม่ถึงก็โทรไปต่อ แต่ถ้าคุณไม่ลงราคาไว้แบบนี้มันเหมือนเอารถมาลงโชว์เสียมากกว่าที่จะขาย เคยเห็นอยู่เว็บนึงเขามีห้องคนขายมืออาชีพไว้ให้ห้องเลยจะได้อยู่ได้สบายจะอัพเท่าไหร่ก็ไม่ใครว่า หรืออีกเจ้านึงเข้าขายเหมาเลยบอกราคาแบบขายมัดรวมกันเลยยังดีแมนดีไม่มีตอดเล็กๆแบบนี้อ่ะ

16. DH@TEELEX

DH@TEELEX New Member VIP

371
    3
    0
    ขายไม่ลงราคานี่เซงเหมือนกันนะครับ คนพอใจซื้อ ของใหม่เก่า สภาพสวยไม่สวย มีประกันปากหรือไม่ ราคาก็แตกต่างกันออกไป คนซื้อเค้าตัดสินใจเองได้อยู่แล้วผมว่า คงต้องให้ทางผู้เกี่ยวข้องเวบต่างๆช่วยพิจราณาข้อบังคับให้ลงราคาขายไว้ด้วย , ส่วนเรื่องการอัพกระทู้อันนี้จากประสบการ์ณท่องเวบผม ผมว่าทางแก้สำหรับผมคือ ต่อ 1 กระทู้จะอัพได้อีกครั้งต้องมีระยะเวลากำหนดในการอัพครั้งต่อไป ตรงนี้ผมว่าช่วยได้เยอะเลย มิเช่นนั้น ก็จะเจอปัญหาการอัพถี่ตลอด แต่อย่างที่ท่าน artti กล่าวผมก็เห็นด้วยนะครับ เพราะทุกคนมีสิทธิ์เท่าเทียมกัน แต่เราต้องแก้ที่ต้นเหตุครับ ผิดถูกประการใดขออภัยครับ ผมแค่เล่าสู่กันฟัง

17. PirenZe

PirenZe New Member Member

109
    7
    0
    หน้าซื้อขายรถ เดี๋ยวนี้อาศัยนานๆเข้ามาดูทีนึงครับ
    ตอนนี้นึกว่าเป็นเต้นท์(bad)ter carแล้วครับ บอกได้คำเดียวว่า เซ็งครับ เมื่อก่อนเห็นรถเพื่อนสมาชิกสวยๆลงขายเยอะ แบ่งกันใช้แบ่งกันชม ราคาพอใจwinwinซื้อขายกันไป
    ไม่ต้องไปโดนพฤติกรรม ซื้อกดขายโก่ง ของพวกแมร่ง

และที่มันยังกระหน่ำทุกวัน อยากจะบอกมึงจากใจเลย ถ้ากูอยากได้รถเต้นท์กูจะไปที่เต้นท์ เว้นที่ให้พวกกูซื้อขายกันเองบ้างไม่ได้หรือไงวะ

เพราะมารยาททางสังคมและจิตสำนึกคนเรามีไม่เท่ากัน บ้านเมืองจึงต้องมีกฎ แต่...

18. USED-PART

USED-PART New Member Member

86
    5
    0
    ของดีจริงๆ คนก็มาหาเอง ไม่ต้องลงเยอะๆมันจะดูโหลเหมือนของตลาดนัด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้