ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย konankit, 5 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. konankit

konankit Member Member

198
    5
    18
    พอดีวันนี้สตาร์ทรถแล้วเปิดวิทยุ ปรากฎว่าเหมือนไฟไม่เข้าครับ หาข้อมูลในเวป

เห็นบอกให้ตรวจสอบฟิวส์ แต่ผมไม่ทราบว่าอยู่ตรงไหนฝของแผงฟิวส์รถครับ

รบกวนใครพอจะทราบว่าฟิวส์วิทยุอยู่ตรงไหนของแผงฟิวส์ครับ ชี้จุดให้ที ขอบคุณครับ:)

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อัพ ไม่รู้เหมือนกันอะครับ

- - - Updated - - -

อัพ ไม่รู้เหมือนกันอะครับ

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ใกล้ๆที่เปิดฝากระโปรงหน้าอ่ะค้าบ

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ตรงนั้น ปกติเอาไว้ซ่อน.....:)

5. konankit

198
    5
    18
    ขอบคุณครับ แล้วพอจะทราบรึเปล่าครับ ว่าตำแหน่งไหน เป็นของวิทยุอะครับ

ซ่อนอะไรครับพี่อาร์ท เงิน หรือ ถุง .... :p

6. boysiam

boysiam New Member Member

186
    0
    0
    ไม่แน่ใจนะคับแต่ผมเปลี่ยนเครื่องเล่นCDหลังเครื่องก็จะมีฟิวล์เหมือนกันนะคับ แต่ไม่รู้ว่าวิทยุจะมีเหมือนกันหรือป่าวคับ ถ้าผิดอย่างไรขออภัยคับ:eek:

7. konankit

198
    5
    18
    มันน่าจะตัวเดียวกันแหละครับ ของผมเป็นเครื่องเล่น DVD แต่เปิดฟังแต่วิทยุ เลยเรียกวิทยุ :p

ฟิวส์ด้านหลังเครื่องเล่นเคยเห็นอยู่ครับ แต่มันน่าจะถอดยคอนโซลยากกว่า

เลยอยากทราบฟิวส์จากแผงวงจนใต้คอนโซลนะครับ ว่ามันอยู่ตำแหน่งไหน มันน่าจะเช็คง่ายกว่าครับ ยังไงก็ต้องขอบคุณด้วยครับ

ไม่กล้าแกะคอนโซลกลาง ถ้าไม่จำเป็นจริง กลัวมันหัก :(

8. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ผมว่าฟิวส์หลังวิทยุไม่หน้าจะขาดง่ายๆนะครับ ลองเชื่อที่กล่องฟิวส์ตามพี่ๆข้างบอกก่อนครับ ส่วนตัวไหนนั้นต้องจากฝาครอบหรือสติเกอร์ที่ติดไว้อะครับ จะเขียวไว้ว่า audio หรือป่าวไม่แน่ใจนะครับลองดูครับ

9. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ตรวจสอบฟิวส์ในห้องโดยสารอีกรอบนะครับ อยู่เหนือเข่าขวาตอนที่เรานั่งเบาะคนขับ จะมีฟิวส์ วิทยุอยู่อีกที่หนึ่ง

ตรวจสอบฟิวส์ในห้องโดยสารอีกรอบนะครับ อยู่เหนือเข่าขวาตอนที่เรานั่งเบาะคนขับ จะมีฟิวส์ วิทยุอยู่อีกที่หนึ่ง

10. aj11

aj11 New Member Member

201
    2
    0
    View attachment 1746850
    ของผมเคยขาดเหมือนกันเป็นตัวที่วงไว้ให้ดูอ่ะคัฟ อยู่ใกล้ๆกับที่เปิดฝากระโปรงหน้าคัฟ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กรกฎาคม 2012
  11. konankit

198
    5
    18
    ขอบคุณทุกท่านครับ หาเจอแล้ว ลองถอดฟิวส์แล้วเสียบใหม่ ใช้ได้แล้วครับ

:)

12. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ดีใจด้วยนะคร๊าบน้อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้