E46 กับเครื่อง SR

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Etong, 5 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Etong

Etong New Member Member

5
    0
    0
    พอดีไปเจอ2คลิปนี้อะครับ เลยสงสัยว่าทำไมบ้านเราไม่ค่อยมีคนลงsr เห็นใช้ตระกูลJzกันมาก มันมีข้อดีข้อเสียต่างกันอย่างไรอะครับ ถ้าลงsrน้ำหนักและบาลานจะดีกว่าหรือเปล่าอะครับ ?? :)
    Motor exchange of BMW/E46 - YouTube

SR20E46 new year run - YouTube

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ผมมองว่า

1. ราคาเครื่องใกล้เคียงกัน แต่ JZ ให้พละกำลังที่มากกว่า
    2. JZ ทนกว่าครับ

แต่ถ้าลง SR บาลานซ์รถน่าจะดีกว่าครับ เมื่อก่อนพวก E30, E36 ก็ลง SR กันพอสมควรนะครับ

3. Etong

Etong New Member Member

5
    0
    0
    อ้อ ผมก็ว่าเห็นแต่e30ลงSR อยากเหนe46ลงSRในไทยมั่ง หุหุ

4. เจแรงง่ายกว่า ในงบที่น้อยกว่า

5. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    E36 พี่ผมก็SR :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้