เกียร์ ออโต้ มี เต็ด ถ่วงจี้ ประชิด ได้มั้ยครับ ????

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย abadahey, 4 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เกียร์ ออโต้ มี เต็ด ถ่วงจี้ ประชิด ได้มั้ยครับ ????
    ยัง คาใจอยู่ เลยอยากหายสงสัยครับ :mad::mad::mad::mad::mad:

2. witkie

witkie New Member Member

57
    0
    0
    ผมก็ใช้เกียร์ออโต้เต็ดเคยไปถามร้านที่สามารถถ่วงจี้แบบประชิดมา 2 ร้านแถว ลาซาน ตอบเป็นเสียงเดียวกันเลยว่า เครื่องจี้กำลังไม่พอที่จะหมุนล้อทั้ง 2 ล้อ หลังจากนั้นเลยต้องทนพวงมาลัยสั่นมาจนปัจจุบัน สั่น 105-125 แล้วก็หาย:cry:

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เคยถามหลายร้าน ทำไม่ได้ เลยทำใจ รถซิ่งเป็นทุกคัน มันอยู่ที่ ยาง ครับ

4. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ผมเคย ซัก 2 ครั้งได้นะ ไปถ่วงจี้ ทีละล้อ มันก็ปั่นได้ แต่เร็วไม่มาก
    อย่างงี้จะมีผลกับเกียเราหรือป่าว ถ้ายังไปฝืน ถ่วงไปทุกๆครั้งอะคคับ

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เรื่องล้อสั่นนี่ เคยมากับตัว

แต่ก่อน ล้อ กับ ยาง ชุดเดิม ถ่วงลง 0 หมด 4 ล้อ
    ฮับ บ่าล้อกลึงมา ก็มี แถมแน่นอีกต่างหาก
    ชอบไปสั่นอยู่ช่วง ความเร็ว 110

ทำไงก็ไม่หาย เปลี่ยนร้านถ่วง ก็แล้ว
    เลยทำใจ ก็กะว่า สงสัยยางจะเก่า หรือไม่ก็ล้อ ดุ้งนิด ๆ

จนพอมาเปลี่ยน โช๊คอีกชุด เข้าไป ใส่ล้อ ตั้งศูนย์เสร็จ ก็วิ่งดู กับหายซะงั้น :D

ปล. มีอีกเหตุผลหนึ่งนะ ที่เคยเจอ คือตะกั่วที่ถ่วง มันเลื่อนออก เพราะเทปกาวเจอความแรง ไม่อยู่ 55 :D

6. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เปลี่ยนล้อดีๆซักชุดช่วยได้ฮะ

7. abadahey

2,753
    16
    38
    เล็งๆ นิสโม GT4 16 ไว้อยู๋ฮะ
    จะไปฉี่รด เอิ้กๆ :D

8. Ex-ProfLeZs

Ex-ProfLeZs New Member Member

171
    1
    0
    จากประสบการณ์ของผม เมื่อก่อนเป็นเครื่อง SR20DE auto เต็ด
    ใส่ล้อ SSR Type C 17 นิ้ว + ยาง Dunlop Direzza Dz101 215/40/17
    วิ่ง 80 รถดึงขวา 100+ พวงมาลัยสั่น ผมบอกช่างถ่วงจี้ไม่ได้เพราะมีเต็ด
    ช่างบอกถ่วงจี้-ตั้ง0 ตามระยะ ไม่บ่อย ไม่เป็นไร อาการหายกริ๊บ

9. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ยังไม่เคยลองเหมือนกันคร๊าบ แต่ตอนนี้มะสั่น...เลยเฉยๆ อะ อิอิ

10. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ต้องวางขวดใส่น้ำไว้ที่ล้อเวลาเจอกันแล้วล่ะ

11. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    สรุป.....ถ่วงจี้มะได้หรอคับ สำหรับเกียร์เต็ด ออโต้ อะครับ ยังอยากรู้อยู่ดีอะคับ

12. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ถ่วงจี้ได้ครับ เพียงแต่ว่าอาจจะทำให้เกียร์พังเร็วขึ้นครับ

13. boysiam

boysiam New Member Member

186
    0
    0
    แล้วเกียร์ธรรมดาอะคับจี้เป็นอะไรไม๊คับขอถามเป็นความรู้หน่อยคับพอดีตอนนี้อาการสั่นมีบ้างแต่ไม่ถึงกับสะท้านมือคับ:eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้