ขอถามเรื่องอุณหภูมิเครื่องยนต์ของ GA15DE หน่อยครับ ว่ากี่องศาครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pulsar_n10, 7 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pulsar_n10

pulsar_n10 New Member Member

57
    0
    0
    ของผมติดวัดอุณหภูมิแบบ ขันน๊อตติดกับฝาสูบครับ อุณหภูมิอยู่ที่ 61-66 ครับ ไม่รู้ว่าเพี้ยนหรือเปล่า
    ใช้ของยี่ห้อนี้ครับ
    TT-Meter Products

2. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ
    ขอนุญาตเดาครับ ถ้าจำไม่ผิดที่วาล์วน้ำ บี14 ระบุไว้ 76.5 องศา C ก็น่าจะเป็นอุณหภูมิที่ปล่อยให้น้ำไหลผ่านระบบ หากเกินขึ้นมาก็จะมีพัดลมระบายออกอีกก็ไม่ทราบว่าพัดลมจะทำงานที่กี่องศา หากระบบระบายความร้อนไม่บกพร่องผมว่าคงไม่เกิน 80 องศาC มั๊งครับ คุยแลกเปลี่ยนกันเล่นผิดพลาดก็อย่าถือสาเน้อ..

3. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ
    ขอนุญาตเดาครับ ถ้าจำไม่ผิดที่วาล์วน้ำ บี14 ระบุไว้ 76.5 องศา C ก็น่าจะเป็นอุณหภูมิที่ปล่อยให้น้ำไหลผ่านระบบ หากเกินขึ้นมาก็จะมีพัดลมระบายออกอีกก็ไม่ทราบว่าพัดลมจะทำงานที่กี่องศา หากระบบระบายความร้อนไม่บกพร่องผมว่าคงไม่เกิน 80 องศาC มั๊งครับ คุยแลกเปลี่ยนกันเล่นผิดพลาดก็อย่าถือสาเน้อ..

- - - Updated - - -

สวัสดีครับ

4. pulsar_n10

pulsar_n10 New Member Member

57
    0
    0
    พัดลมต่อตรงไว้ครับ ช่างวางเครื่องมันวายสายไว้อย่างงั้นครับ วันนี้ว่าจะถอดดูว่าเขาใส่วาวล์น้ำให้หรือเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้