ขอสอบถามปัญหา (หลายๆ) ของ Nissan Sunny ปี 2000 ค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nae Naeree Song, 29 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nae Naeree Song

Nae Naeree Song New Member Member

4
    0
    0
    สวัสดีค่ะ ใช้ Nissan Sunny ปี 2000 และก็ติดแก็สหัวฉีด อยู่คือเสียหลายจุด ไม่ค่อยรู้ว่าอาไรเสียอาไร เอาเข้าอู่แถวบ้านอย่างเดียวเลย เสียเงินไปเยอะ และมันก้อไม่หาย เท่าทีรู้คือ ช่างเค้า อัดเพลาขับให้ใหม่ เปลี่ยนแร็ก ฯลฯ ที่เกี่ยวกับล้อหน้า (ประมาณว่าเค้าบอกว่าเสีกก้อบอกให้เค้าซ่อมตามนั้น)
    ตอนแรกท้อ ว่าจะขายและซื้อรถใหม่ (ตอนไปให้เค้าตีราคาเพิ่งรู้ว่าข้างหลังโดนชนหนักมา T__T ) แต่มาคิดอีกทีถ้าซ่อมแล้วมันหาย ก้อน่าจะดีกว่า ไม่อยากผ่อนเยอะๆ >.<

เลยขอถามผู้รู้หน่อยค่ะว่า รถมีอาการประมาณนี้

1.) วิ่งเกิน 100 แล้วมีกลิ่นไอเสียเข้ามาในรถ
    2.) วิ่งเกิน 80 แล้วรถสั่น พวงมะลัยสั่น ดังกึกๆตรงล้อหน้าซ้าย แต่วิ่งช้าๆแล้วไม่เป็น
    3.) บางทีขับมาเรื่อยๆพอผ่อนคันเร่งแล้วดับไปเลย แต่สตาทร์ใหม่ก้อติด แต่นานทีเป็นที แล้วแต่อารมมัน

ขอถามนิดนึงค่ะ ว่า อาการเหล่านี้มันเกิดจากอะไร และต้องซ่อมยังไงถึงจะหาย
    และพอมีใคแนะนำอู่ที่ซ่อมได้บ้างค่ะ แถว เกษตร นวมิทร์ รามอินทรา ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

2. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    1.เรื่องกลิ่นนี่ไปให้ร้านทำแอร์บอกให้เค้าช่วยปิดประตูลมให้ก็หายครับ รถผมก็เป็นเหมือนกันยยังไม่ได้ทำเลย
    2.ไปร้านตั้งศูนย์ถ่วงล้อ บอกให้ช่างถ่วงล้อหน้าให้ครับ ส่วนเสียงกรึกๆล้อซ้ายลองให้เช็ดลูกหมากปีกนก และสกรูกันโคลงดูครับ
    3. ลองล้างลิ้นปีกผีเสื้อและแอร์โฟล์ดูก่อนครับ
    ลองปรึกษาช่างอ็อดนวลจันทร์ดูครับ 081 340 7788

3. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    ตามท่านข้างบนก่อนเลยครับ

4. Nae Naeree Song

Nae Naeree Song New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณคำแนะนำมากค่ะ เดี๋ยวจะลองไปทำดู ^__^

5. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ตามพี่น้องด้านบนไปเลยครับ
    อีกอย่างผมว่าลองเปลี่ยนร้านซ่อมก็ดีนะครับ อยู่แถวไหนครับ
    เพื่อนจะได้เสนอร้านซ่อมได้ตรงจุด เป็นกำลังใจให้ครับ

6. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
  7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ถ้าว่างก็ขอเชิญ รับรองกระจ่างทุกคำถาม :)

8. thasit1982

thasit1982 New Member Member

10
    0
    0
    อู่ช่างเกียตร แถวๆอเวนิวนวมินทร์ครับ ปากทางเข้าจะเขียนว่า เคฟเวอร์โมดิฟาย ขับเข้าไปในซอย จะเห็นรถนิสสันจอดอยู่เยอะมาก ตอนแรกรถผมโดนน้ำท่วมไม่จบเหมือนกัน พอไปหาพี่เกียตรจบครับ ขอให้โชคดี^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้