น้ำมันรั่วที่ถัง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย anakin_n, 2 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. anakin_n

anakin_n New Member Member

65
    0
    0
    เครื่องคาร์บูครับ น้ำมันมีแค่ขีดเดียวจอดบนพื้นเอียงเอาหน้าขึ้น น้ำมันนองเต็มพื้นเลย ออกมาจากด้านบนของถังแต่มองไม่เห็นครับตำแหน่งที่รั่ว แต่พอเปิดฝาถังมีแรงดันออกมาเยอะอยู่ แล้วน้ำมันก็หยุดใหลครับ ช่วยวิเคราะห์ทีมาจากอะไร ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. HK.yochi

HK.yochi Member Member

95
    0
    6
    ปกติเวลาเราเปิดฝาถังมันจะมีแรงดันครับ
    ไม่แน่ใจนะครับว่าถังรั่วหรือเปล่า รอพี่ๆเค้าเข้ามาตอบแล้วกันนะครับ

3. Paanzung

Paanzung New Member Member

79
    0
    0
    ถังถอดไม่ยากเลยครับ

ขึ้นมาแรง ค้ำ3ขา ขันน็อตยึดถังที่เป็นสายคล้อง เบอร์14 2ตัว เอาแมรแรงสอดใต้ถัง แค่นี้ก็หลุดแล้วครับผม

4. anakin_n

anakin_n New Member Member

65
    0
    0
    เรียบร้อยแล้วครับ โอริงบนถังเปื่อย กับสายน้ำมันเส้นขาด ขอบคุณครับ

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้