ช่วงล่าง B11ของรถที่ว่างเครื่อง SR20 เขาเซ็ทกันยังไง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย zxcvb, 21 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zxcvb

zxcvb New Member Member

48
    2
    0
    b11 วาง sr20 ไม่ turbo เขาเซ็ทช่วงล่างกันยังไงครับมี
    shock หน้า หลัง สปริง ทำที่ไหน ราคาเท่าไร วอนผู้รู้:):):):D:Dตอบทีครับ

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. Chattapol

Chattapol New Member Member

53
    3
    0
    รอด้วยคนครับ อิอิ

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมต้องออกตัวก่อนนะครับ ว่าผมไม่เคยลอง
    แต่ใช้ความน่าจะเป็นในการตอบ

สิ่งที่ต้องทำแน่ ๆ คือความแข็งของโช๊ค และความแข็งแรงของมันด้วย
    บอกได้แค่ว่า คงต้องลองหาเทียบ หรือแปลงเอารุ่นใหญ่มาใส่เอาครับ
    เพราะน้ำหนักของเครื่อง E13 กับ SR20 ต่างกันมากมาย
    แกนเดิม ถ้าอัดน้ำมัน ก็พอเอาอยู่ แต่คงไม่ดีนักเวลาขับด้วยความเร็วสูงๆ

เน้นคู่หน้าดี ๆ รับน้ำหนักของเครื่องที่เพิ่มขึ้นได้

มีพี่โก๋ ที่เล่น Gym อยู่ครับ ลง SR 16 โช๊คน่าจะ S13
    ลองโทรไปปรึกษาแกดูแล้วกันครับ 086-6456815

ตั้มเองก็ทำช่วงล่าง กะเบรคก่อนนะเว้ย ค่อยซัด

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    sr มัน หนักกว่า เครื่อง b11 เยอะ โช๊คต้องแข็ง เลย +++

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ปรึกษาเจ้าบอยด้านบนก็ได้ครับ
    ลองเทียบสตรัทดู รุ่นไหนใกล้เคียง ก็จัดไป
    อาจต้องสไลต์รูนิดหน่อย เสียรถ แต่คุ้มครับ

สตรัท ตอบคำถามได้ดี สำหรับรถซิ่งจ้า

6. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    แอบมาดูจ๊ะ

7. Koh nismo

Koh nismo New Member Member

371
    7
    0
    เเจมครับ

- อย่างเเรกต้องเเข็ง.....หมายถึงเวลากดต้องยุบตัวช้าเวลาดึง
    โช๊คออกจากกระบอกก็ต้องช้าด้วย จะได้เรื่องของความหนึบเวลาวิ่ง
    - เเข็งเวลากดเเต่คลายตัวเร็ว รถจะนิ่งเเต่ไม่หนึบ

******* ผมเเน่นำโช๊คหน้าสามารถใช้โช๊ค A31 ,S13,บางรุ่นได้*********

# สำหรับรถผม หน้า S13 ( K Sport ) ,หลัง GTR กระบอกสี Silver

...................... ยินดีให้คำปลึกษาครับ ..................:cool:

8. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ไม่แข็งนี่จบเลยนะครับ เอาเข้าข้างหลังไม่ได้เลย อิอิ

9. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    เก็บความรู้ก่อนตรู

10. Chattapol

53
    3
    0
    เฮ่อๆ ตอนนี้ผมกะลองวิ่งอัดน้ามมันก่อนครับ เพราะผมอัดมาแข็งมากๆ กดไม่ลงเลยครับ ถ้าไม่อยู่จิงๆค่อยว่ากัน ส่วนเบรกกะเอา R32GTS มาแปลงใส่ครับ พี่โก๋ตอนนี้ผมมี เทอินS13 ตัว HA ไม่รู้แปลงใส่ได้ป่าวมีคู่หน้าอย่างเดียวครับ

11. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    โอ้วความรู้ทั้งนั้น

12. zxcvb

48
    2
    0
    มีผู้แนะนำให้หาสปริงหลอด หรือสปริงค่าเค
    และก็ต้องอัดน้ำมันใหม่ อันนี้ไม่ค่อยรู้เรื่อง ช่วยชี้แจงหน่อยครับ

13. Chattapol

53
    3
    0
    ผมว่าอัดน้ามมันไม่น่าเอาอยู่ครับ เวลาซัดหน้ามันจะเชิดมากหรือป่าวยังไม่รู้เลย เด๋ววันอังคารได้รถละกะจะลองเหมือนกันครับ

14. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    ที่ร้านโมอายเขาจะมี อัดน้ำมัน+ใส่สปริงหลอด+ใส่สตัทปรับเกลียว
    ค่าสปริงหลอด1คู่ 4000
    ทำสตัท+อัดน้ำมัน 3500
    ค่าแปลง300
    เท่าที่ผมเคยถามนะครับ
    เฉพาะคู่หน้าครับ
    แพงชิบ

15. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    ทำช่วงล่างอย่าหลงทางเดี๋ยวยาวและอันตรายนะจะบอกให้
    อัดน้ำมันบอกเลยเลิกคิดเถอะเปลืองแปลงดุมเอาพวงของพวกB14,B13คือวิธีที่ถูกต้องใส่โช็ค
    แต่งตรงรุ่นกับดุม(หายากหน่อยแต่ถ้ามีเงินไม่ใช่ปัญหา)ไม่ต้องแปลงแค่นี้ก็ไม่ต้องไปเรื่องมากแปลงมั่วๆให้เสียเงินเสียทอง
    ถ้าจะทำ SR ใส่ควรแปลงวิธีที่บอกจบแน่ๆ ผมทำมาใส่2ปีได้มั้งวิ่ง190 ยังรับได้อีกนะ(ของผมเครื่องGA16deแต่น้ำหนักเครื่องไม่ใช่ปัญหาสำหรับการแปลงวิธีนี้)
    การทำโช๊คให้แข็งๆไว้(เอาโช็คไปทำนะ)คิดดูถ้าเข้าโค้งแล้วผิวถนนไม่เรียบการคืนตัวของโช๊คไม่ได้ประสิทธิภาพอันตรายนะ
    อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวที่มีประสบการณ์แล้วแต่จะเชื่อนะครับ 555

16. zxcvb

48
    2
    0
    ขอบคุณครับ ทุกความรู้ครับ up ตอนเช้า เผื่อมีใครมีคำแนะนำดี ๆ เพิ่มเติมครับ รบกวนเรื่องร้านที่มีประสบการณ์ด้วยครับ
    ร้านแถวไหนดี ใกล้ไกล รบกวนทีครับ

17. Khai_Jeaw

Khai_Jeaw New Member Member

10
    0
    0
    โอ้ววว อยาก ซิ่ง บ้าง หาความรู้ ก่อนสัก นิด ว่าไป แล้ว ทำช่วงล่างก่อนดีกว่า เอิ๊กๆๆ

18. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    เพื่อจะช่วยได้ครับ
    ของผมเป็น หน้าเปลี่ยนคอม้าU12 1800cc เป็นไปได้หาตัวเครื่อง 2000 cc ได้จาน 285 มม
    โช๊คเป็น tein s13 HE กระบอกทองๆ หรือ ของตระกูล B14 ก็ได้ครับ
    หลัง cusco กระบอกทอง สปริง b14
    ทั้งหมดนี้ ในบอดี้ b11 เครื่อง 4efte ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้